Docchula Community

พื้นที่ แพทย์ชนบท

เป๊ะ

พื้นที่ แพทย์ชนบท
« on: May 02, 2009, 11:00:15 am »
เป็นนักเรียนใน 9 จังหวัดต่อไปนี้ คือ ชลบุรี ระยอง จันทบุรี ตราด สมุทปราการ อยุธยา นครปฐม ลพบุรี นครนายก ตามเงื่อนไขต่อไปนี้
                 ๑# มีหรือเคยมีภูมิลำเนาใน 9 จังหวัดข้างต้น ตามหลักฐานทะเบียนบ้านไม่น้อยกว่า 1 ปีนับถึงวันสมัคร หรือ
                      บิดามารดาต้องมีทะเบียนบ้านใน 9 จังหวัดข้างต้นติดต่อกันไม่น้อยกว่า 1 ปีนับถึงวันสมัคร
                 ๒# เคยศึกษาระดับมัธยมศึกษาจากสถานศึกษาใน 9 จังหวัดข้างต้น ไม่น้อยกว่า 1 ปีนับถึงวันสมัคร
           เฉพาะ ODOD

คือ ตอน นี้ อยู่ ม.5 ครับ ผม เรียน อยู่ ที่ จ.สมุทรปราการ นะ แต่ ทะ เบียนบ้าน อยู่ จัง หวัดอื่นไม่ได้อยู่ ใน 9 จว.อะ

จะ สมัคร โคว ต้า พื้น ที่ ได้ ป่าว ครับ   หรือ ว่า จะ ต้อง ย้าย ทะ เบียน บ้าน มา ก่อน (ซึ่งมันก็ ทันแหล่ะ ไม่น้อยกว่า1ปี) :'(

แล้วโครง การ 1อำเภอ1ทุนเนี่ย มันรับยังไงหลอครับ  แล้ว ผมจะมี สิทธิ์ สมัคร ไม๊อะ

เหอะ ๆ แนะ นำ ด้วยครับ

ปล.ผมจบ ม.6 ปี53  เรียน มหาลัย คงปี 54 

Offline NoLove

• *
  • 280
  • 2
Re: พื้นที่ แพทย์ชนบท
« Reply #1 on: May 02, 2009, 09:14:43 pm »
ถ้าเป็นตามข้อมูลที่น้องให้มาแล้ว พี่คิดว่าไม่ได้สิทธิ์สมัครนะ แต่ก็ไม่แน่ว่ารุ่นที่น้องสอบเข้าจะเอาจังหวัดพวกนั้นเป็นเขตพื้นที่ก็ได้
เพราะว่าปีที่พี่สอบเข้าเนี่ยมีจังหวัดอุบลเป็นเขตพื้นที่ด้วยนะ ตอนนี้ทะเบียนบ้านน้องอยู่จังหวัดอะไรล่ะ ลองลุ้นดูก็ได้นะ

แล้วพ่อแม่น้องล่ะ ทะเบียนบ้านไม่อยู่ในเก้าจังหวัดนี้เลยเหรอ

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
« Reply #2 on: May 03, 2009, 12:26:11 am »
อ่านรายละเอียดของปีที่แล้วดูอ่ะ http://www.md.chula.ac.th/acad/announcement2552.pdf

CPIRD เหมือนเงื่อนไข ๑ หรือ ๒ ที่น้องกอปมามันใช้แค่อันใดอันหนึ่งป่ะ ?

ODOD ต้องดุด้วยว่า้นองอยู่อำเภอไหน และปีนั้นเค้าเปิดรับอำเภอนั้นไหม =w=?

show

« Reply #3 on: May 03, 2009, 02:14:08 pm »
พี่คั๊บบ

ถ้าผมมีทะเบียนบ้านอยู่ บางละมุงอ่ะ

แต่ ผมเรียน ที่ศรีราชา มันจะมีสิทธิ์สมัคร ODODได้ไหมอ่ะ

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
« Reply #4 on: May 03, 2009, 03:27:35 pm »
พี่คั๊บบ

ถ้าผมมีทะเบียนบ้านอยู่ บางละมุงอ่ะ

แต่ ผมเรียน ที่ศรีราชา มันจะมีสิทธิ์สมัคร ODODได้ไหมอ่ะ

ODOD ดูภูมิลำเนายึดตามทะเบียนบ้านเป็นหลักอ่ะ =3=

ซึ่งน้องต้องรอดูประกาศแบบนี้ http://www.md.chula.ac.th/acad/ODOD2552.pdf ของปีการศึกษาที่น้องจะเข้าอ่ะ =w=

ถ้าตอนนั้นมีอำเภอของน้อง ก็ลองเข้าไปอ่านรายละเอียดใน http://www.md.chula.ac.th/acad/ODOD2552.pdf หัวข้อ 2.2.2

(คือ ถ้าเป็นปีการศึกษา 2552 มี อ.บางละมุง คุณสมบัติของน้องจะครบและมีสิทธิืสมัคร แต่ปีที่้น้องจะเข้าพี่ไม่รู้จะมีอำเภอนี้ีเปล่า ~ ~)

เป๊ะ

« Reply #5 on: May 04, 2009, 07:50:19 am »
อ่านรายละเอียดของปีที่แล้วดูอ่ะ http://www.md.chula.ac.th/acad/announcement2552.pdf

CPIRD เหมือนเงื่อนไข ๑ หรือ ๒ ที่น้องกอปมามันใช้แค่อันใดอันหนึ่งป่ะ ?

ODOD ต้องดุด้วยว่า้นองอยู่อำเภอไหน และปีนั้นเค้าเปิดรับอำเภอนั้นไหม =w=?

2.2.1โครงการร่วมผลิตแพทย์เพื่อชาวชนบท
2.2.1.1 เป็นผู้ที่อยู่ในเขตพื้นที่รับผิดชอบของคณะแพทย์ศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัยโครงการร่วมผลิตแพทย์เพื่อชาวชนบท
คือ จังหวัด สมุทรปราการ ชลบุรี จันทบุรี ระยอง ตราด นครนายก พระนครศรีอยุธยา นครปฐม ลพบุรี รวม 9 จังหวัด  โดย

ก. มีหรือเคยมีภูมิลำเนาอยู่ในเขตจังหวัดของพื้นที่เขตรับผิดชอบคณะแพทย์ศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
โครงการร่วมผลิตแพทย์เพื่อชาวชนบท ไม่น้อยกว่า 1 ปี ตามหลักฐานทะเบียนบ้านติดต่อกัน นับถึงวันสมัคร

หรือ

ข.เคยศึกษาในระดับชั้นมัธยมศึกษาจากสถานศึกษาที่อยู่ในเขตรับผิดชอบของโครงการร่วมผลิตแพทย์เพื่อชาวชนบทไม่น้อยกว่า 1ปีนับถึงวันสมัคร

คือตอนนี้ผมขึ้น ม.5 ครับ ถ้าจะย้ายทะเบียนบ้านมาก็ยังทันอยู่
แต่อยากถามเพื่อความแน่ใจ  เพราะข้อ    (ข)  อยากรุ้ว่า ตอนนี้ผมศึกษาม.ปลาย 4 5 6
ในเขตจังหวัด    สมุทรปราการ    ผมจะจำเป็นต้องย้ายทะเบียนบ้านมารึป่าวครับพี่

เพราะตอนนี้ทะเบียนบ้านอยู่ จังหวัด สุพรรณบุรี ครับ

Offline ~มารน้อย Dango~

• *
  • 174
  • 7
  • Peko Peko ...
« Reply #6 on: May 04, 2009, 05:49:49 pm »

2.2.1โครงการร่วมผลิตแพทย์เพื่อชาวชนบท
2.2.1.1 เป็นผู้ที่อยู่ในเขตพื้นที่รับผิดชอบของคณะแพทย์ศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัยโครงการร่วมผลิตแพทย์เพื่อชาวชนบท
คือ จังหวัด สมุทรปราการ ชลบุรี จันทบุรี ระยอง ตราด นครนายก พระนครศรีอยุธยา นครปฐม ลพบุรี รวม 9 จังหวัด  โดย

ก. มีหรือเคยมีภูมิลำเนาอยู่ในเขตจังหวัดของพื้นที่เขตรับผิดชอบคณะแพทย์ศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
โครงการร่วมผลิตแพทย์เพื่อชาวชนบท ไม่น้อยกว่า 1 ปี ตามหลักฐานทะเบียนบ้านติดต่อกัน นับถึงวันสมัคร

หรือ

ข.เคยศึกษาในระดับชั้นมัธยมศึกษาจากสถานศึกษาที่อยู่ในเขตรับผิดชอบของโครงการร่วมผลิตแพทย์เพื่อชาวชนบทไม่น้อยกว่า 1ปีนับถึงวันสมัคร

คือตอนนี้ผมขึ้น ม.5 ครับ ถ้าจะย้ายทะเบียนบ้านมาก็ยังทันอยู่
แต่อยากถามเพื่อความแน่ใจ  เพราะข้อ    (ข)  อยากรุ้ว่า ตอนนี้ผมศึกษาม.ปลาย 4 5 6
ในเขตจังหวัด    สมุทรปราการ    ผมจะจำเป็นต้องย้ายทะเบียนบ้านมารึป่าวครับพี่

เพราะตอนนี้ทะเบียนบ้านอยู่ จังหวัด สุพรรณบุรี ครับ

น้องสามารถใช้สิทธิของสถานศึกษาได้ พี่ว่าไม่จำเป็นต้องย้ายทะเบียนบ้านนะ
แล้วก็ในปีของพี่จังหวัดสุพรรณบุรีก็อยู่ในเขตพื้นที่ของจุฬาฯนะ ::)

HAAAAUUUU SO CUUUTE I WANT TO TAKE YOU HOOOOOOOMMMEEE~~

เป๊ะ

« Reply #7 on: May 07, 2009, 08:47:11 pm »
ขอบคุณ ครับ แต่ ละ ปี เปิด แต่ ละ พื้น ที่ ไม่ แน่ นอน หลอ   :P