Docchula Community

ม.ปลาย พี่เรียนพิเศษที่ไหนกันครับ+การเตรียมตัวสอบเข้า แพทย์ จุฬาฯ ครับ

Offline -:•:- 騎馬王丸 -:•:-

• ผู้พิทักษ์แหวนแห่งเมฆา
  • *
  • 1662
  • 7
เรียนพิเศษช่วยได้จริงนะ ถ้าน้องเป็นคนแบบพี่ คือพี่ไม่อ่านแล้วสอบติด แค่นั้นแหล่ะ

น้องหมอตัวน้อยๆ ณ รพ.พระปกเกล้า

Offline hAdEz

• *
  • 1556
  • 9
เรียนพิเศษช่วยได้จริงนะ ถ้าน้องเป็นคนแบบพี่ คือพี่ไม่อ่านแล้วสอบติด แค่นั้นแหล่ะ

ชาบู ชาบู

Offline ~FLuOritE~

• *
  • 604
  • 42
  • uou

้ho mep kring2
อ่านบ้างก็ดีนะ ถึงเรียนพิเศษก็เถอะ

Offline Porpor

• *
  • 119
  • 0
ขยันเเต่อย่าหักโหมค่ะ :)

พี่คนนี้เค้า Rank 1 เซนโยอะครับ ปรึกษาได้

ส่วนใหญ่เราเรียนเป็นกลุ่มเล็กๆอะ เราว่ามันได้ประโยชน์ + สนุกดีด้วย (ค่าเรียนอาจจะแพงกว่าหน่อย - -)

เลขกะฟิสิกส์ให้ทำโจทย์เย้อเยอะ วิชาอื่นด้วยแหละ ทำโจทย์แล้วจะได้วัดไปเลยว่าขาดตรงไหนก็ไปหาเติมเอา อิอิ

Offline NattieZ

• *
  • 227
  • 0
เรพบนนี่พาดพิง 555+

rank1สวนกุหลาบพูดมั่วอ่า น้องปรึกษาพี่porporก้อได้นะ พี่เค้าเทพของเเท้เรยอ่า

เอาเป็นว่าถ้ามีอะไรก้อถามได้นะจ๊ะ เด่วจามีพี่ๆช่วยตอบจ้า :)

ตาล

8) อย่าไปเชื่อใครเลยนะ เชื่อเราดีกว่า เราว่า ฟิสิกส์ต้องที่ ideal เลยเจ๋งสุด

เด็กอยากเข้าแพทย์

ผมลองซื้อหนังสือทำโจทย์ hi-speed math for pat1 กับรับตรงของ อาจารย์ คณิต มงคลสุข ใช่ป่าวหว่า? ลองทำเเล้วหมดกำลังใจเลยง่ายากมว้าก ทำแทบไม่ได้เลยย สำหรับผม =w= ปล.ผมเรียน ม.4 อ่า เรียนเสร็จเป็นเรื่องๆเเล้วลองทำดู T T

auem

เลข ขอแนะนำ พี่อุ๋ย พี่หริ  Tutor   ที่จริงมีเวลาอยากให้ลงคอร์ดสด ดีดีดีดีดีดีดีดีมาก >:(
เคมี ไม่รู้เหมือนกัน :-X ???
ฟิสิกส์  พี่ โจ้ Tutor สอนโง่โง่ แต่โครตเข้าใจเล๊ย.. สาขา ซีคอน :-*
อังกฤก อ.กล้วย  ก็ในเครือ tutor เหมืนเดิม คิดว่าสอนดีกว่า อ.สมศรี นะ ::)

blueblood

เรียนเลขหรอ เอาแบบ ละเอียกดตั้งแต่ต้น

ก็คง แนะนำ โอพลัส อ่า

เพราะเราก็ไม่เก่งเลข เรียนพี่โอ๋แบบไพรเวท ค่อยๆเรียน
ทำไม่ทันก็หยุด รีดูใหม่
ช่วยขึ้นเยออะเลย
จากประสบการณ์นะ
เรียนห้องวีดีโอ ทีไร ง่วง หลับเป็นตายทุกที
ถ้าจะให้ดี แนะนำ ไพรเวท พี่โอ๋เลยจริงๆ

ดร.จิ๋ว

ถ้าน้องๆ ไม่ชอบตื่นเช้า ไม่อยากเสียตังค์แพงๆไปเรียนพิเศษ ขี้เกียจแต่งตัว ขี้เกียจเดินทางตากแดดไปติว อยากอ่านน้อยๆแต่ทำข้อสอบได้... ที่นี่มีคำตอบ "ฟิสิกส์ ดร.จิ๋ว" โดยอาจารย์มหาวิทยาลัยดีกรีปริญญาเอก เรามีทั้งสรุปแก่นเนื้อหาที่คัดคุณภาพมานานนับสิบปี! พร้อมทั้งข้อสอบจริงเข้ามหาวิทยาลัยทั้ง​ข้อสอบฟิสิกส์เอนทรานซ์ตั้งแต่พ.ศ.2520, เอเน็ต, โอเน็ต, แกท, แพท, ฟิสิกส์ วิชาสามัญ ถึงปีล่าสุด
เว็บไซต์  www.drjiwplus.com
เฟสบุ๊ค  fb.me/drjiwplus
สงสัยไลน์ถามได้ที่ Line ID: drjiwplus
ดูผ่านพีซี มือถือ แท็บเบล็ต ได้สะดวกง่ายดายด้วยเทคโนโลยีล้ำสมัย Google Cloud! ดูซ้ำได้จนกว่าจะเข้าใจได้ทุกที่ทุกเวลา พร้อมตำราคุณภาพสูงจัดส่งถึงบ้านเพื่อความสะดวกในการจดและการอ่าน