Docchula Community

ถามคร่า ตอบหนูที

J

ถามคร่า ตอบหนูที
« on: October 02, 2009, 04:01:58 pm »
พี่ หมอค่ะ ถ้ามือเราใส่ถุงพลาสติกอะค่ะ ถุงพลาสติกที่ใส่แกง ต้มจืดอ่าค่ะ :D แล้วถ้าเราไปจับเลือดโดยมือเรายังใส่ถุงพลาสติก อยากถามว่า เราจะติดโรคอะไรไหมค่ะ ถ้าสมมติเลือดนั้นเป็นของคนที่เป็นโรคอะไรสักอย่างที่สามารถติดต่อทางเลือดได้ (เลือดหรือเชื้อโรคมันจะออสโมซิสเข้าถุงไหมค่ะ) แล้วถ้าเปลี่ยนจากเลือดเป็นปัสสาวะด้วยละค่ะ เราจะติดได้ด้วยหรือป่าว
  ???

ไม่ใช่หนูอยากรู้อะไรแปลกๆหรอกน๊าค่ะ แต่อาจารย์ถามมาอีกทีงิ แหะๆ  :P