Docchula Community

แนะนำหนังสืออ่านล่วงหน้าให้ทีค่ะ(ไม่อยากเรียนพิเศษ)

chompoo\\\'

ตามหัวข้อเลยค่ะ

อยากให้พี่ๆช่วยแนะนำหนังสืออ่านล่วงหน้า ทั้งของวิทย์ของศิลป์เลยค่ะ (ตั้งแต่ ม.4 ขึ้นไปนะค่ะ)
คำนวณค่าเรียนพิเศษออกมาแล้ว น่าใจหายเหลือเกิน - -"

ไม่อยากรบกวนพ่อแม่มากไปกว่านี้(รอรบกวนตอนไปฟิลิปปินส์ละกัน  :D)
แต่หวั่นๆเรื่องเนื้อหาผิดอะไรทำนองนี้น่ะค่ะ

ขอความกรุณาด้วยนะคะ  :-*

ป.ล. ตอนนี้เป็นเด็กศิลป์-คำนวณ ม.4 เพิ่งรู้ตัวว่าอยากเป็นหมอก็ตอนปิดเทอมนี้ล่ะค่ะ - -"
อยากเตรียมตัวซิ่วสายวิทย์  :)
ถ้าไม่ได้ก็ลุ้นตอนม.6 ว่าเขาจะรับทุกแผนการเรียนเหมือนเดิมไหม
อีกทีก็ปี 1

ไม่ได้ก็แพทย์ฟิลิปปินส์แล้วกันค่ะ ^-^ (ครูฟิลิปปินส์เป็นหนึ่งในกำลังใจให้อยากเรียนแพทย์... เป็นครูที่่น่ารักมากๆๆ)

เป็นไปได้อยากขอกำลังใจหน่อยด้วยได้ไหมคะ แฮะๆ.. แอบท้อเรื่องเลขอยู่  :-X

พี่แนะนำแบบฝึกหัดละกัน 15 พศ ครับ
ทุกสิ่งล้วนเกิดแต่เหตุ มีเหตุก็เกิด หมดเหตุก็ดับไปเป็นธรรมดา
http://sale-cheap-review.com/

Offline 125 66

• 3244
  • 64
ภาษาไทย---ติวไทยเอนทรานซ์ เล่ม 1-2 อ.ธเนศ เวศร์ภาดา พี่ซื้อที่ธนบุรีศึกษา วงเวียนใหญ่
ชีววิทยา--จำชื่อไม่ได้อะ ชีววิทยาม.4-5-6 มั้ง ของ อ.นิพนธ์ ศรีนฤมล สพน.เดอะบุค เล่มละ 70 บาทโดยประมาณ สีเขียวๆ
หรือซื้อชีววิทยาสำหรับนักเรียน(จำชื่อไม่ได้อีก) ของ พี่เต๊นท์ ก็ได้ครับ (มีกระทู้แนะนำในบอร์ดนี้แล้ว)
อังกฤษ--อ่านเยอะ ๆอ่าน นสพ. ฟังเพลง อ่าน student weekly ครับ
สังคม--พี่อ่านของ รร.+ทำบฝห 100 ข้อ อ.ปิงที่มีขายอะครับ--ไม่มีเฉลย??
เลข-ฟิสิกส์ เอาโจทย์หลายๆ พ.ศ.มาทำ