Docchula Community

ขอคำแนะนำหน่อยเถอะค่ะ พี่ๆแพทย์ผู้ใจดี

เด็กน้อยตาคำๆ

คือหนูสอบไม่ติด หนูไม่มีกำลังใจจะอ่านหนังสือต่อไปแล้ว
พี่ๆ เพื่อนๆที่ติดช่วยแนะนำหนูหน่อยได้ไหมว่า ควรจะอ่านเพื่อสอบของ กสพท. ยังไงดี
ใครใจบุญช่วยหนูหน่อยเถอะนะคะ

ตอนนี้ไม่มีสติแล้ว ว่าควรจะอ่านวิชาไหนก่อน สำหรับที่จะสอบ กสพทเดือนมกราคม
หนังสืออันไหนดีคะ แล้วข้อสอบน่าจะประมาณไหน  

ขอเมลล์ไว้ก็ได้ค่ะ
ขอบคุณค่ะ

Offline DanTrolene~*

• สมาชิกอัครอมตะอภิมหาบรมดุษฎีกิตติมศักดิ์ทั่วหล้าประจักษ์ทุกแห่งหนสาธุชนเลื่องลือนามระ
  • *
  • 4671
  • 123
วิธีอ่านหนังสือ หรือการแบ่งเวลาของแต่ละคน ค่อนข้างที่จะเป็นเรื่อง individual

ซึ่งตัวน้องเอง คงไม่มีใครรู้ดีเท่ากับตัวเองแล้วแหละ
ว่าชอบอ่านแบบไหน

ที่สำคัญ อย่าท้อแท้ และอย่าเครียดเกินไปครับ

แต่ก็อย่าคาดหวัง บีบคั้นตัวเอง ว่าฉันจะต้องสอบได้ มากไปเช่นกัน

ทำให้ดีที่สุดสักครั้งในชีวิต
ใช้ความพยายามให้เต็มที่

แต่ก็เผื่อใจไว้รับความผิดหวังบ้าง

สุดท้ายนี้ ขอเป็นกำลังใจให้ครับ

Offline Gun

• *
  • 987
  • 39

สอบ กสพทเดือนมกราคม ?

เร็วจัง  :o

คุณน้องก็เตรียมตัวมาดีแล้วนี่ อย่ากังวลไปเลยนะๆ

ปล. สอบอะไรไม่ติดเหรอจ๊ะ
« Last Edit: November 19, 2009, 11:36:40 pm by DrGun »

Offline -ŦęćĥМάŋĩǻċ-

• 4679
  • 13
  • ทำไมเราขี้เกียจจัง
น่าจะหมายถึงสอบ CPIRD รึป่าวที่ไม่ติด
ไม่ต้องเสียใจไปหรอกครับ
แค่พลาดครั้งนี้ไม่เห็นต้องหมดกำลังใจเลยนี่นา
ไว้พยายามใหม่ละกัน ตั้งใจอ่านหนังสือนะครับ
ขอแค่ให้ทำให้เต็มที่ก็พอ ผลจะเป็นยังไงก็ยังไม่รู้เลยนะ
เครียดมากไปจะแย่ซะเปล่าๆ ชีวิตไม่ได้จบที่สอบไม่ติดแพทย์ซะหน่อย
คณะอื่นก็มีอีกเยอะนะ(ใกล้สอบเริ่มอยากเปลี่ยนคณะ ;D)
แม้กายไกลสุดฟ้าลับตา ไม่เกินใจไข้วคว้าฝันถึง ไม่เกินรักฝากไว้คำนึง ไม่เกินกาลรำพึงถึงเธอ

ก็อ่านเหมือนที่เคยอ่านแหละครับ แต่เพิ่มความฟิตหน่อยละกัน

สู้ๆนะ
ทุกสิ่งล้วนเกิดแต่เหตุ มีเหตุก็เกิด หมดเหตุก็ดับไปเป็นธรรมดา
http://sale-cheap-review.com/