Docchula Community

ไม่ได้เรียนพิเศษค่ะ

PaP

ไม่ได้เรียนพิเศษค่ะ
« on: February 19, 2010, 08:47:43 pm »
สวัสดีค่ะ ตอนนี้เพิ่งปิดเทอม ม.5
กำลังจะขึ้น ม.6  [ ใกล้ถึงเวลาสอบทุกที T^T ]

ถามเลยแล้วกันนะคะ ว่าพวกพี่ๆ
มีสอบติดแพทย์โดยที่อ่านเองอย่างเดียว
ไม่ได้เรียนพิเศษเลยมั้ยคะ

ตอนนี้รู้สึกกังวล ว่าถ้าไม่ได้เรียน แล้วอ่านเองอย่างเดียว
จะสอบไม่ได้น่ะค่ะ โรงเรียนที่เรียนอยู่ก็ไม่ได้มีชื่อเสียงมาก
บางครั้งสอบเก็บคะแนน ก็สู้เพื่อนที่เรียนพิเศษไม่ได้
รู้สึกท้อนิดๆ (แต่ไม่ถอยนะ ฮ่าๆๆ)

ยังไงก็จะสู้ต่อไปค่ะ เพื่อคณะนี้
ขอกำลังจากพวกพี่ ให้หนูและเพื่อนคนอื่นๆด้วยนะคะ
 :-*

Offline Gun

• *
  • 987
  • 39
Re: ไม่ได้เรียนพิเศษค่ะ
« Reply #1 on: February 19, 2010, 09:07:09 pm »
ผมก็ไม่ได้เรียนพิเศษครับ
คงจะพอทำให้ จขกท สบายใจขึ้นนะครับ??

แต่จะกังวลทำไมละครับ ถ้าอยากเรียนพิเศษก็ไปเรียนเลยสิครับ

« Last Edit: February 19, 2010, 09:23:13 pm by DrGun »

PaP

« Reply #2 on: February 19, 2010, 09:15:22 pm »
คือ อยากเรียนเหมือนกันค่ะ
แต่เคยดู DVD ของอ.กวดวิชาท่านนึง (ที่ดังมาก)
รู้้สึกไม่ค่อยเข้าใจ เท่าอ่านเอง

เลยคิดว่าอ่านเองน่าจะดีกว่า
ปล,ขอบคุณพี่นะคะ ^^

Offline The_Witcher

• *
  • 269
  • 14
« Reply #3 on: February 19, 2010, 10:46:59 pm »
ถ้าไม่ได้เรียนเลือกหนังสือที่จะอ่านให้ดี
เลือกหนังสือที่ดีที่เอามาทำโจทย์ด้วยครับ
Antireligion

« Reply #4 on: February 20, 2010, 12:01:19 am »
สวัสดีค่ะ ตอนนี้เพิ่งปิดเทอม ม.5
กำลังจะขึ้น ม.6  [ ใกล้ถึงเวลาสอบทุกที T^T ]

ถามเลยแล้วกันนะคะ ว่าพวกพี่ๆ
มีสอบติดแพทย์โดยที่อ่านเองอย่างเดียว
ไม่ได้เรียนพิเศษเลยมั้ยคะ

ตอนนี้รู้สึกกังวล ว่าถ้าไม่ได้เรียน แล้วอ่านเองอย่างเดียว
จะสอบไม่ได้น่ะค่ะ โรงเรียนที่เรียนอยู่ก็ไม่ได้มีชื่อเสียงมาก
บางครั้งสอบเก็บคะแนน ก็สู้เพื่อนที่เรียนพิเศษไม่ได้
รู้สึกท้อนิดๆ (แต่ไม่ถอยนะ ฮ่าๆๆ)

ยังไงก็จะสู้ต่อไปค่ะ เพื่อคณะนี้
ขอกำลังจากพวกพี่ ให้หนูและเพื่อนคนอื่นๆด้วยนะคะ
 :-*

มีไหมหน่ะ  มีครับ  ไม่เรียนพิเศษ
เพื่อนผม ที่หนึ่งตอนสอบEnt (นานมาแล้ว) ไม่ได้เรียนพิเศษเลยครับ
แถมเค้ายังเรียนสาบวิทย์แบบไม่มีชีวะอีก  ก็ยังสอบเข้าได้ที่หนึ่ง
(สงสัยเลขกะฟิสิกส์หรือเคมีเกือบเต็มหมด)

Offline gnaykon

• *
  • 47
  • 0
« Reply #5 on: February 20, 2010, 08:52:56 am »
แต่ละคนก็ไม่เหมือนกันนะ
เราชอบเรียนแบบไหนเราก็ทำแบบนั้น
ดีกว่าไปทำตามเค้าแล้วไม่ได้ผลดีเท่าเราอ่านเอง^^

ขอให้โชคดีค่ะ
 :)

PaP

« Reply #6 on: February 20, 2010, 10:28:09 am »
ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนนะคะ

หนูจะพยายามให้เต็มที่
เพื่อคณะแพทย์ค่ะ
 :)