Docchula Community

ไม่มี Port จะสัมภาษณ์ผ่านป่าวครับ สอบผ่าน กสพท นะ(สมมุติว่าข้อเขียนผ่าน)

กุหลาบแดง

คือว่า Port มันหายไปง่ะจะทำใหม่ก้ไม่มีผลงานด้วย

Offline KaiZe12

• *
  • 628
  • 16
สำหรับสอบสัมภาษณ์ปีที่ผ่านมา อาจารย์ไม่ได้ขอดู portfolio นะครับ

ซึ่งก็คิดว่าไม่มีใครพกมาสอบสัมภาษณ์ด้วยมั้งครับ

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
คนส่วนใหญ่ก็ไม่ได้ใช้ Port ตอนสอบสัมภาษณ์นะ มีก็ดี(แต่ไม่ได้ใช้) ไม่มีก็ไม่เป็นไร - -"

Offline IPPUsama

• *
  • 5419
  • 29
  • One sky, one destiny
ไม่มีก็ไม่เป็นไรครับ

บางคนเอาไปไม่ได้ยื่น
บางคนเอาไป อ.ไม่รับ  :P

บางคนเอาไป ก็มีอ.ดู

แต่ส่วนใหญ่ก็คือไม่เอาไปแหละ

\ \ Oath's Charm, Passing Memories / /

<<  ~  OathKeeper & ObliVion  ~  >>

พอร์ตพี่มีไว้ส่งอาจารย์ม.ปลายอย่างเดียวอ่ะน้อง

คาดว่าไม่ต้องใช้หรอกค่ะ แต่ถ้าอยากเอาไป คงต้องยัดใส่มือ ไม่ก็เปิดให้ดูเอง เห็นอ.แนะแนวพี่เขาบอกมาว่า อ.ตามมหาลัยเขาไม่ค่อยสนใจหรอก ถ้าเราไม่ได้เข้าความสามารถพิเศษ  :P

"I'm just a small man. My heart is moved by what's in front of me, rather than what the world as a whole needs
Walker Allen

Offline 125 66

• 3244
  • 64
สัมภาษณ์หมอ ไม่ต้องใช้พอร์ตครับ

ใช้แค่ความเป็นตัวของตัวเองของน้อง แค่นั้น

Offline rainy season's lover

• *
  • 3869
  • 35
  • cogito ergo sum
ไม่เห็นเคยทำ port ตอนม.ปลายเลย   :P

Offline k"@-@"ng

• *
  • 117
  • 2
มันต้องใช้ด้วยเหรอเนี่ย  :o เหอะๆๆ  ไม่เคยรู้มาก่อนเลย ???

Offline PkMn Trainer Chuck

• *
  • 3470
  • 18
  • Gotta Catch 'em ALL
    • My Facebook อ่ะคับ
ไม่เคยทำพอร์ตตอนมอปลาย

อาจารย์ก็ไม่ได้ขอดูครับ

จบครับ!

My Shadows are The Only Things Besides Me.

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
ไม่เห็นเคยทำ port ตอนม.ปลายเลย   :P
ตอน ม.4 เตรียมฯวิชาแนะแนว อ.นงลักษณ์ ไม่ไ่ด้บังคับให้ทำทุกคนหรอกเรอะ แต่พอขึ้น ม.5 ก็ไม่ได้ทำต่อกัน  :P

Offline Baros™ 『バーロス』

• Baros™
  • *
  • 10623
  • 122
  • Baros™
ไม่เห็นเคยทำ port ตอนม.ปลายเลย   :P
ตอน ม.4 เตรียมฯวิชาแนะแนว อ.นงลักษณ์ ไม่ไ่ด้บังคับให้ทำทุกคนหรอกเรอะ แต่พอขึ้น ม.5 ก็ไม่ได้ทำต่อกัน  :P

บังคับก็ไม่ทำ...
A book, tightly shut, is but a block of paper.