Docchula Community

เกี่ยวกับการสอบเเเพทย์ ODOD ฮะ

เด็กตัวน้อยน้อย

คืออยากรบกวนพี่หมอหน่อยครับคืออยากรู้ว่า การสอบรับตรงอะฮะคือทางมหาลัยเขากำหนดเกณฑ์ขั้นต่ำที่จะสอบปีนี้ 30/100 อะครับ คืออยากรู้ว่าถ้าไม่ผ่าน 30%วิชาเดียวเช่น ภาษาต่างประเทศอะครับเเต่ได้คะแนนรวมได้มากกว่าจะมีสิทธิ์ได้รับเลือกไหมครับ หรือถ้ากรณีคนสอบผ่านเกณฑ์ไม่ครบจะมีการนำไปพิจารณารับตัวสำรองต่อไหมฮะ  หรือมีรุ่นพี่คนไหนที่เคยเข้าไปแล้วคะแนน GAT PAT1 PAT2 ไม่ผ่าน 30% เเล้วคนไม่ครบเลยเรียกไหมครับ (เพราะภาษาอังกฦษผมอ่อนมากครับ) ขอบคุณพี่พี่ทุกคนครับ