Docchula Community

ทำ พาร์ทเชื่อมโยงไม่ได้ ทำไงดีคับ

Offline Zerotempest

• *
  • 1201
  • 124
  • From MY com to YOUR com
ตอนนี้ที่มีเล่มพื้นฐานแพทย์ของ the book
วางขายแล้ว มีข้อสอบเชื่อมโยงของจริง
ของปีที่แล้วด้วย เห็ฯแล้วตกใจเลย
ว่าเอาออกมาได้ไง น่าจะมีของปีก่อนๆ หน้านี้อีกด้วยแหละ
"Hatred shall burn in its infernal glory.""

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
พาร์ทเชื่อมโยงเค้าจะให้บทความมาครับ 3-4 หน้า
ในบทความก็จะขีดเส้นใต้คำเอาไว้ แล้วเค้าก็จะถามว่าคำที่ขีดเส้นใต้เนี่ย
แต่ละคำสัมพันธ์กับคำที่ขีดเส้นใต้คำไหนบ้าง? และสัมพันธ์แบบไหน?
ซึ่งคำนึงอาจสัมพันธ์กับคำอื่นได้หลายคำ ไม่ตายตัวครับ
ดังนั้น น้องและผองเพื่อนจึงไม่รู้ว่าจะมีจำนวนของคำตอบเท่าไร

ถ้าคำตอบน้องตรงก็จะได้คะแนนอ่ะ
ถ้าฝนน้อยไปคะแนนก็หายเพราะตอบไม่ครบ
ถ้าฝนมากไปก็จะโดนหักคะแนน กันคนตอบแบบเหวี่ยงแห!!

ฝนเกินก็แปลว่าฝนเกินคำตอบ
ฝนทับแปลว่าไร? ไม่รู้เหมือนกัน ใครเป็นคนพูดอ่ะ 555+
ฝนย้อนก็แบบคำที่ 1 สัมพันธ์กับ 4 7 ควรตอบเรียงคำตอบตามนี้
ไม่ใช่ย้อนด้วยการเรียงคำตอบเป็น 7 4 ไรประมาณนี้มั้ง ไม่รุ้มีผลไหม - -*

เล่มเขียวไม่ดี แต่เล่มไหนดีไม่รุ้สิ ส่วนใหญ่อ่านชีทรุ่นพี่อ่ะ 555+

คำสันธานก็ใช้เวลาดูความสัมพันธ์ว่าแบบไหนอ่ะ
แบบ 'A ดังนั้น B' เราก็รู้ว่า B เป็นผลของ A ไรเทือกนั้นอ่ะ
แต่ของจริงยากกว่านี้นะ - -*

พาร์ทนี้เวลาชั่วโมงครึ่งครับ คะแนนเต็ม 100

ไม่มีไรพิมพ์ละ สู้ ๆ ละกัน 555+

Offline lจ้าxญิงทoผ้า

• *
  • 2274
  • 8
  • แกะละเมอ
พาร์ทนี้พี่ใช้เวลาทำความเข้าใจนานมากกกกกกกกกกก
อ่านครั้งแรกถึงกับบ่นว่า  ใครออกข้อสอบเนี่ย  งงเฟร้ย
แต่ก็เป็นพาร์ทที่พี่เก็บคะแนนได้ดีที่สุดจนพี่เองยังตกใจ

ตอนพี่ไปสอบพี่ก้ไม่เคยลองทำข้อสอบนะ  ไม่เคยเรียนพิเศษด้วย
แต่พี่รู้สึกว่าข้อสอบมันอารมณ์เดียวกับนั่งอ่านนิยายคินดะอิจิ
แล้วมานั่งเชื่อมโยงวงศาขนาญาติ ยังไงก็ไม่รู้แฮะ (เพราะวันนี้พี่แบกคินดะอิจิไปนั่งอ่านตอนพัก 555+)
วิธีการก็ลองทำเป็นมายแมปปิ้งแล้วเชื่อมๆกันดู
ไล่ไปทีละจุดว่ามันเชื่อมโยงกันอย่างงี้รึเปล่า  ส่วนนี้เป็นส่วนประกอบหรือว่าว่าเป็นความหมาย

พีเอส  พี่อ่านวิธีทำตั้งครึ่งชั่วโมงแน่ะ
พีเอส 2  ฝนเกินหักคะแนนด้วยนิพาร์ทนี้  ปีพี่หัก 2 หรือ 3 คะแนนหว่า

หนูอยากเป็นหมอ

ตอนนี้ที่มีเล่มพื้นฐานแพทย์ของ the book
วางขายแล้ว มีข้อสอบเชื่อมโยงของจริง
ของปีที่แล้วด้วย เห็ฯแล้วตกใจเลย
ว่าเอาออกมาได้ไง น่าจะมีของปีก่อนๆ หน้านี้อีกด้วยแหละ
เล่มสีเหลืองใช่มั้ยคะ ;)

.
.
.
.

ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากค่ะ

ว่าแต่ว่า...
หักคะแนนนี่ ยังไม่ค่อยเข้าใจอ่าค่ะ :-X
จะโดนหักคะแนนได้นี่คือ ฝนไปแบบไหนถึงโดนหักอ่ะคะ
คือว่า หนูไม่เข้าใจค่ะ :P

เห็นว่า มีคนได้ 0 เยอะกว่าได้เต็ม :P
จะตายมั้ยคะเนี่ย :'(

Offline IPPUsama

• *
  • 5419
  • 29
  • One sky, one destiny
ก็คือถ้าน้องฝนข้อถูกน้องจะได้คะแนน แต่ถ้าน้องฝนผิดแทนที่น้องจะชวดคะแนนในส่วนที่น้องผิด น้องยังจะโดนหักคะแนนอีก
เช่นถูกได้+2 แต่ฝนผิดหรือฝนเกินจะโดนหัก -3 อะไรงี้
เข้าใจป่ะครับ  :P

\ \ Oath's Charm, Passing Memories / /

<<  ~  OathKeeper & ObliVion  ~  >>

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
โดนหักก็คือใส่คำตอบที่ไม่ใช่คำตอบที่ถูกอ่ะ ปีที่แล้วลบ 3.00 คะแนนต่อครั้ง - -"

อนาคตหมอน้อย

อ่านบอดอันนี้

รู้ไรเยอะดีแฮะ  :D

ยังทามม่ะถึง Part 3 เลยอ่ะ

ทามแค่ Part 1  :-X

จาทันป่าวว่ะเนี้ย

ซื้อมาถูกเล่มด้วยโว้ย
the Book

;D ;D

Offline FerN

• *
  • 76
  • 1
ถ้าจำไม่ผิด รู้สึกว่าจะหักคะแนนจุดละสาม แต่ไม่หักข้ามข้อ

เหมือนว่า ข้อ1 ฝนผิดไปสามคำตอบ ติดลบ9 ก็ไปหักกะคะแนนที่ได้จากข้อนั้น ถ้ายังติดลบอยู่ คะแนนข้อนั้นก็เป็น0 ไม่ติดลบข้ามไปข้ออื่น

พี่ว่าฝึกพาร์ทสามไปหน่อยก็ดีอ่ะ จะได้คุ้นๆวิธีทำ แต่โจทย์ในนั้นค่อนข้างเคลียร์

เพื่อนพี่ไม่ได้เตรียมตัวไปสอบเลย ไปอ่านวิธีทำให้ห้องสอบแค่นั้น พาร์ทนั้นก็ได้คะแนนดีอยู่

ตอนพี่สอบพี่ทำพาร์ทหนึ่งไม่ทัน น้องบริหารเวลาดีๆด้วยนะจ๊ะ