Docchula Community

คณิตศาสตร์ กสพท

FUJI

คณิตศาสตร์ กสพท
« on: August 21, 2010, 04:59:23 pm »
เอ่อ  สวัสดีค่ะพี่ๆ คือว่าหนูมีปัญหากับวิชาคณิตมากๆค่ะ คือไม่เก่งวิชานี้ และได้ข่าวมาว่า
 ปีที่แล้ว วิชาคณิตศาสตร์ออกยากมาก แล้วมันแตกต่างจากข้อสอบเอนท์เก่าๆหรือเปล่าอ่ะคะ
 อยากขอคำแนะนำจากพี่ๆ ว่าควรหาหนังสือแนวไหนมาทำดี

Offline Assou Ekotto

• *
  • 210
  • 67
  • เวลาเปลี่ยนคนเราก้เปลี่ยน
Re: คณิตศาสตร์ กสพท
« Reply #1 on: August 21, 2010, 06:57:11 pm »

ใช่ๆ ปีที่แล้ว กสพท.ออกข้อสอบเอง

เลขก้ยากเหมือนกัน แต่ก้ไม่ยากเกินไปอะมั้ง

มันก้คนละแนวกะพวกโจทย์เอ็นเก่าๆอะนะ

แต่ก้เน้นๆทำโจทย์เยอะๆละกัน ช่วยได้แหละ ::)

~~การเมืองทำให้คนแตกแยก การกระแทกทำให้คนแตกใน~~

Offline idKung

• ยินดีที่ไม่รู้จัก
  • 739
  • 4
    • Twitter
« Reply #2 on: August 21, 2010, 09:42:14 pm »
มันเป็นคนล่ะเเนวกับA-net อ่ะน่ะ

มันเลยหาโจทย์ยากหน่อย

เเต่ก็ลองทำข้อสอบEnt+A-net

เยอะๆก็น่าจะทำได้เเหละ :)

mushimoru

« Reply #3 on: September 24, 2010, 01:38:35 pm »
แล้วมันออกประมาณไหนอ่าครับ
เรื่องไหนมั่ง

TT

ผ่านมา

« Reply #4 on: September 30, 2010, 04:42:06 pm »
ผมว่ามันก็มีข้อแจกแต้มนะครับ แต่จะทำได้เยอะมันยากตรงนี้แหละ แล้วข้อนึงอาจใช้ความรู้มากกว่าหนึ่งเรื่อง