Docchula Community

เครียดมากเลยค่ะ ทำไงดี

หนูน้อย

เครียดมากเลยค่ะ ทำไงดี
« on: February 26, 2009, 05:49:08 pm »
ตอนนี้เครียดมากๆๆเลยค่ะ เสาร์นี้จะสอบเอเน็ทแล้ว เครียดมากจนกลัวไปหมดทุกอย่าง

ตอนโอเน็ทก็ทำไม่ค่อยได้ ผิดไปหลายข้อโดยเฉพาะสังคมกับวิทย์(เนื่องจากอ่านไปไม่ละเอียดพอ  :P) ยังกลัวๆอยู่เลยว่าจะไม่ถึง60%  :-X

พอนึกถึงเอเน็ทก็กลัวว่าจะทำไม่ได้เหมือนตอนโอเน็ท ถึงจะฝึกทำข้อสอบเก่าและอ่านหนังสือแล้ว แต่ก็ยังกลัวอยู่ดี  :'(

เวลาเครียดๆ พี่ๆทำไงให้หายเครียดกันคะ

PS. อยากเป็นMDCU65จริงๆนะ  :-*

Offline Zerotempest

• *
  • 1201
  • 124
  • From MY com to YOUR com
Re: เครียดมากเลยค่ะ ทำไงดี
« Reply #1 on: February 26, 2009, 06:18:55 pm »
ตอนอ่านหนังสือปีที่แล้ว พี่ก็เครียดสุดๆๆ เหมือนกัน
ตอนที่อ่านที่บ้านก็จะ อ่านการ์ตูน(อ่านได้มากกว่าหนังสือadmission เยอะ ;D)
ทำอาหาร ให้ผ่อนคลายสมอง ตอนกลางคืนก็สวดมาตร์ นั่งสมาธิ
ก็ถึงจะพูดดูง่าย แต่ทำใจให้สบายจะทำอะไรๆออกมาดีกว่าเยอะครับ
"Hatred shall burn in its infernal glory.""

เพื่อนร่วมโลก

« Reply #2 on: February 26, 2009, 06:28:46 pm »
 เเง่มๆ เราก็เป็นคนนึงที่จะสอบเสาร์นี้อ่ะ อย่าไปเครียดเรยนะถือว่าเราทำเต็มที่เเล้ว  
 สอบโอเน็ท วิทย์กะสังคม เราก็เห็นคนเขาผิดกันเยอะเเยะ เราก็ผิดหลายข้อเหมือนกาน เพื่อนเรามันก็ผิดหลายข้อ
 ทำใจให้สบายๆดีกว่า เเบบว่าเรานั่งอ่านเเฮรี่เล่นๆ ดูละคร นั่งกินขนม นอนอืด ไรเงี้ย 555+
 ถ้าตรงไหนยังไม่มั่นใจก็หยิบขึ้นมาดูบ้าง ทำนองนั้น
 เเล้วก็นอนให้เพียงพออ่ะ เตรียมปรับเวลานอน
 เวลาสอบจริงจะได้ไม่รู้สึกเพลียไงหล้า ><
 อย่าคิดมากน้า สู้ๆทำใจให้สบาย เพื่อ MDCU65 ^o^

Offline IPPUsama

• *
  • 5419
  • 29
  • One sky, one destiny
« Reply #3 on: February 26, 2009, 09:15:15 pm »
ของพี่มันหมดช่วงเครียดไปตั้งแต่ขึ้นปีใหม่แล้วล่ะ ตอนนั้นน่ะ
ยิ่งช่วงอาทิตย์ที่สอบนี่แบบว่า  สอบๆไปเห๊อะ สอบให้มันเสร็จซะทีจะได้ไปตัดผม เอ้ย ไม่ใช่  :D

สอบให้เสร็จพ้นๆไปจะได้ไปเที่ยว  ;D

อย่าเครียดเลยน้อง พอเครียดแล้วประสิทธิภาพในการทำข้อสอบมันจาน้อยลงนา

\ \ Oath's Charm, Passing Memories / /

<<  ~  OathKeeper & ObliVion  ~  >>

Offline DanTrolene~*

• สมาชิกอัครอมตะอภิมหาบรมดุษฎีกิตติมศักดิ์ทั่วหล้าประจักษ์ทุกแห่งหนสาธุชนเลื่องลือนามระ
  • *
  • 4671
  • 123
« Reply #4 on: March 03, 2009, 06:25:32 am »
สอบเสดแล้ว หายเครียดยังเอ่ยยย

อิอิ