Docchula Community

รบกวนเรื่องกสพท 2555 และการซิ่วในปี 2555

Iqqi71

ตามที่มีข่าวว่ากสพท.จะเข้าร่วมกับ ส่วนกลางในปี 2555 ครับ คือ ผมอยากรู้ว่าคุณสมบัติของผู้สมัครที่ต้องไม่เป็นนักศึกษาคณะแพทยศาสตร์หรือทันตแพทยศาสตร์ของมหาวิทยาลััยของรัฐ จะยังมีมั๊ย ??? เพราะผมสอบกสพท.ในปี2554นี้ไม่ติด :-X แต่โชคดีที่คะแนน admission พอจะเข้าคณะทันตแพทยศาสตร์ จุฬาได้  ส่วนตัวแล้วผมอยากเป็นแพทย์มากกกกก ถ้าเรียนทันตะได้(โดยที่ต้องไม่มีคุณสมบัติของผู้สมัครข้างต้น เพราะผมอยากเป็นแพทย์จริงๆ)ผมก็จะดีใจดี๊ด๊าเป็นที่สุด แต่ถ้ายังมีผมก็มีตัวเลือกว่าจะเรียนวิทยาลัยแพทย์ของเอกชนไปเลย(แต่็ก็ไม่ทราบว่าที่นั้นดีไม่ดียังไง) เพราะถ้าจะสอบใหม่ก็ไม่ต้องลาออก จบมาเป็นแพทย์แน่นอน หรือไม่ก็เสี่ยงหน่อยเรียนเภสัช หรือวิทยาศาสตร์ของจุฬา แล้วก็สอบใหม่ปีหน้า ผมเองอยากเรียนที่จุฬามากกว่า เพราะเชื่อในศักยภาพของจุฬา และเพื่อนๆก็เรียนอยู่เยอะ ขอความกรุึณาพี่ๆช่วยแนะนำด้วยครับบ ผมปรึกษามาหลายคนแล้ว แต่ก็ยังไม่สามารถตัดสินใจได้เพราะทุกทางต้องได้อย่างเสียอย่างหมด ผมอยากได้สิ่งที่เหมาะสมกับผมที่สุดครับ ขอบคุณมากๆๆครับที่สละเวลา -A-

Offline pipe64

• 3481
  • 604
ต้องติดตามประกาศอย่างใกล้ชิดครับ

wilaiwna

อยากทราบเบอร์ติดต่อสอบถามอ่ะค่ะ