Docchula Community

Poll

คิดว่าแพทย์จุฬานี่ต้องมีลักษณะยังไงกันหรอ?

ไฮโซสุดๆ
หน้าตาดี
หมอชนบท ติดดิน
เหล่าเด็กเนิร์ดทั้งหลาย
หมอก็คือหมอนั่นแหละ

คิดว่าแพทย์จุฬาเป็นยังไง

Offline -ŦęćĥМάŋĩǻċ-

• 4679
  • 13
  • ทำไมเราขี้เกียจจัง
ตอนแรกอ่านหัวข้อแล้วคิดว่า ให้น้องๆมาตอบ
แต่ที่ไหนได้ มีแต่พวกพี่ๆมาตอบเอง  :-X

แถมชมตัวเองอีกต่างหากกก เหอๆๆ
อย่างงี้สมควรเพิ่มข้อที่ว่า "หลงตัวเองสุดๆ" เข้าไปด้วยนะ  : :P

อืมเป็นความคิดที่ดีนะ
แม้กายไกลสุดฟ้าลับตา ไม่เกินใจไข้วคว้าฝันถึง ไม่เกินรักฝากไว้คำนึง ไม่เกินกาลรำพึงถึงเธอ

ฟิว

น่ารักดีนะค่ะ    แต่คงจะเรียนกันหนักน่าดู
ขนาดฟิวเรียนแค่ม.ปลาย  อ่านหนังสือตั้งแต่20.00-04.00
ยังได้เกรดเยไม่ดีเลย   แล้วคนที่เรียนแพทย์จะขนาดไหน
แต่ฟิวก็อยากเรียนแพทย์เหมือนกัน   รักในวิชาแพทย์มากๆเลย
นะเชื่อป่ะ
น่าอิจฉาพี่ๆที่ได้เรียนแพทย์นะ
บายค่ะ  :-* ???

Offline -ŦęćĥМάŋĩǻċ-

• 4679
  • 13
  • ทำไมเราขี้เกียจจัง
น่ารักดีนะค่ะ    แต่คงจะเรียนกันหนักน่าดู
ขนาดฟิวเรียนแค่ม.ปลาย  อ่านหนังสือตั้งแต่20.00-04.00
ยังได้เกรดเยไม่ดีเลย   แล้วคนที่เรียนแพทย์จะขนาดไหน
แต่ฟิวก็อยากเรียนแพทย์เหมือนกัน   รักในวิชาแพทย์มากๆเลย
นะเชื่อป่ะ
น่าอิจฉาพี่ๆที่ได้เรียนแพทย์นะ
บายค่ะ  :-* ???

น้องอ่านหนังสือเยอะกว่าพี่อีก :-X
แม้กายไกลสุดฟ้าลับตา ไม่เกินใจไข้วคว้าฝันถึง ไม่เกินรักฝากไว้คำนึง ไม่เกินกาลรำพึงถึงเธอ

LADY LOO

ไว้ปีหน้า ได้เป็นแพทย์จุฬาฯก่อนนะ
555
ตอนนี้ โหมดเพ้ออย่างรุนแรง

แพทย์จุฬาฯ น่ะเหรอ
"เลิศศศศศศศศ ค่ะ" ;D

Offline Baros™ 『バーロス』

• Baros™
  • *
  • 10623
  • 122
  • Baros™
ไว้ปีหน้า ได้เป็นแพทย์จุฬาฯก่อนนะ
555
ตอนนี้ โหมดเพ้ออย่างรุนแรง

แพทย์จุฬาฯ น่ะเหรอ
"เลิศศศศศศศศ ค่ะ" ;D

โอ้ rep นี่น่าสนใจ
มันเลิศยังไงอะครับน้อง ช่วยขยายความให้พี่นิดนึงหน่อย rep นี้เป็น rep แรกที่ตรงประเด็นอะนะ  ::)

EDIT :: ขอบคุณน้อง LADY LOO มากนะครับ สำหรับคำตอบ ^^
« Last Edit: July 23, 2008, 09:44:36 pm by Baros™ »
A book, tightly shut, is but a block of paper.

LADY LOO

ตอบ พี่เห็ดน้อย
มันไม่รู้จะสรรหาคำมาบรรยายยังไงดีอ่ะค่ะ
ก็มัน "เลิศศศศศ อ่ะ"
อารมณ์ ประมาณว่า การจะเข้าคณะนี้ เป็นความใฝ่ฝันแต่เยาว์วัย
เป็นความภาคภูมิใจ ที่อยากเจอะเจอ :'(

ถ้า...ฝันเป็นจริง
คง สุดๆ แล้ว ชีวิต นี้

พี่เห็ดน้อย ลองนึกภาพดูสิคะ
วันที่ประกาศผล
แล้วโทรกลับไปหาแม่ บอกแม่ว่า "แม่ หนูติดแพทย์ ฬ แล้วนะ"
ฟิลนั้นเลย เลิศศศ สุด รัก สุด แล้ว :)

LADY LOO

จะไม่ให้ "เลิศศศศ" ได้ไง
เก่ง และ ดีพร้อม
หน้าตาก็ (แอบ) ดี
ไม่อยากชมมาก เด๋วดูเว่อร์ไป 555

รั้วใกล้กัน อยากโดดข้ามไปใจจะขาด
รับหนูไปที  :-*

Offline antoinetty*

• *
  • 1343
  • 35
  • AVE MARIA
ไม่อยากชมมาก เด๋วดูเว่อร์ไป 555

รั้วใกล้กัน อยากโดดข้ามไปใจจะขาด

แหม ,, น้องอ้อม ,,

มาเส่ะ ,,

หกสี่สอง อยู่หมอจุฬาฯ กันฝูงเบ้อเร่อออออออ อ อ ,,
,, UBI CARITAS et AMOR ,, IBI DEUS EST ,,

Offline Nothing

• *
  • 1177
  • 23
  • ตัวละครลับ

พวกพี่ๆพร้อมจะรับนะ :)
แต่พี่อยากรู้ว่าน้องจะกระโดดมาคณะแพทย์ได้ยังไงอะ  ???

ทำไมต้องแอบด้วยอ่ะ ความหน้าตาดีของพวกพี่ออกจะเจิดจ้าจนเก็บไว้ไม่อยู่  :D

น้องยัง(แอบ)โชคดี รร.เก่าพี่ไกลจุฬามากมาย ( แอบบ้านนอกว่างั้น  ;D ) หลังคาตึกจุฬายังไม่ได้เห็นเรย

"I'm just a small man. My heart is moved by what's in front of me, rather than what the world as a whole needs
Walker Allen

Offline lจ้าxญิงทoผ้า

• *
  • 2274
  • 8
  • แกะละเมอ
มันไม่รู้จะสรรหาคำมาบรรยายยังไงดีอ่ะค่ะ
อารมณ์ ประมาณว่า การจะเข้าคณะนี้ เป็นความใฝ่ฝันแต่เยาว์วัย
เป็นความภาคภูมิใจ ที่อยากเจอะเจอ :'(

แล้วโทรกลับไปหาแม่ บอกแม่ว่า "แม่ หนูติดแพทย์ ฬ แล้วนะ"
ฟิลนั้นเลย เลิศศศ สุด รัก สุด แล้ว :)

ตอนพี่ติด
พี่บอกแม่ว่า  "แม่  ติดแพทย์จุฬา"  อารมแบบตื่นเต้นสุดๆ
แม่พี่ตอบมาว่า  "เพื่อนเค้าอำรึเปล่าลูก" แล้วแม่พี่ก็ไปดูทีวีต่อ  -*-
บอกยังไงก็ไม่เชื่อ  เลยต้องลากไปดูรายชื่อในคอมว่าเป็นชื่อลูกตัวเองจริงๆ

Offline IPPUsama

• *
  • 5419
  • 29
  • One sky, one destiny

ตอนพี่ติด
พี่บอกแม่ว่า  "แม่  ติดแพทย์จุฬา"  อารมแบบตื่นเต้นสุดๆ
แม่พี่ตอบมาว่า  "เพื่อนเค้าอำรึเปล่าลูก" แล้วแม่พี่ก็ไปดูทีวีต่อ  -*-
บอกยังไงก็ไม่เชื่อ  เลยต้องลากไปดูรายชื่อในคอมว่าเป็นชื่อลูกตัวเองจริงๆ

จิงเหงอ ของเราติดนะ เราล่ะเฉ๊ยเฉย (ก็ไม่ได้อยากเรียนนี่่ เล่นGTAผ่านยังดีใจกว่านี้เลย)
แต่แม่เรากรีีดกร๊าดวี๊ดว้ายใหญ่   :(

\ \ Oath's Charm, Passing Memories / /

<<  ~  OathKeeper & ObliVion  ~  >>

• Baros™
  • *
  • 10623
  • 122
  • Baros™
GTA ชิว

CoD4 แบบยากสุดนี่สิ ของจริง !!
A book, tightly shut, is but a block of paper.

GTA ชิว

CoD4 แบบยากสุดนี่สิ ของจริง !!
ไม่เห็นยากเลย ชิวๆ  :-\

• Baros™
  • *
  • 10623
  • 122
  • Baros™
ด่าน Sniper กับด่านท้ายสุดอะ ยาก