Docchula Public Board > แนะนำการศึกษาต่อคณะแพทย์จุฬาฯ

แก่แล้ว อยากเรียนแพทย์ อ่านหนังสือประมาณนี้ พอจะสู้เด็กๆได้ไหมครับ

<< < (3/13) > >>

•โซดา♫”•—:
ไม่ใช่พี่ และเรียนไม่เก่ง  :P แต่เข้ามาเห็นด้วยค่ะว่าคะแนนภาษาอังกฤษถือว่าสำคัญเลยค่ะ เพราะคนไม่ถนัดก็ไม่ถนัดจริง ๆ แต่จริง ๆ ตัวข้อสอบเก็บคะแนนได้ง่าย(กว่าวิชาอื่นที่เวจน้ำหนักเท่ากันหรือมากกว่า ไม่รู้ตอนนี้เค้าใช้ระบบไหนกันแล้ว  :-X) ใช้เป็นตัวตัดได้เหมือนกัน

อายุไม่เกี่ยงหรอกค่ะ เพียงแต่ต้องอาศัยการปรับตัวอย่างสูง  :P คณะนี้เดิมทีเรื่องเรียนก็ต้องปรับตัวตามความโหดที่เพิ่มขึ้นแต่ละปีอยู่แล้ว ในกรณีของพี่คิดว่าก็อาจจะต้องปรับตัวด้านสิ่งแวดล้อมแล้วก็มุมมองหลาย ๆ อย่างด้วยน่ะค่ะ อาจจะต้องมองอะไรแบบวัยจ๊าบจะได้กลมกลืนไปกับน้อง ๆ  :D

KET:

--- Quote from: DrGun on August 31, 2009, 05:39:43 pm ---
--- Quote from: doctorpuchong on August 31, 2009, 12:28:38 pm ---แน่ใจหรือครับว่ามันจะเป็นการ "พลิกฟื้นชีวิตให้ดีที่สุด"

เวลาของคุณก็หายไปอีกเจ็ดปีอย่างน้อย(อ่านหนังสือเครียมสอบปีนึง)
ชีวิตเกิดมาครั้งเดียวนะครับ

แต่ถ้าเชื่อมั่นศรัทธาดีแล้วก็ขอ อนุโมทนาด้วย

ที่ทักนี่เพราะว่าผมเห็นมาเยอะครับ
คนไม่มีความสุขเพราะกำลังทำในสิ่งที่เชื่อว่า ถ้าทำสำเร็จจะมีความสุข เนี่ยะ

--- End quote ---

เห็นด้วยกับอาจารย์ครับ

กี๊สสสสสสสสสสสสสสสสสสส อาจารย์หรอคะ

สวัสดีค่ะอาจารย์คณะแพทย์จุฬาฯหนูขอฝากเนื้อฝากตัวเป็นศิษย์ในปีการศึกษาหน้านี้นะคะ !
(555ไม่ติดขายหน้าแย่ - -)

KET:

--- Quote from: DrGun on August 31, 2009, 05:39:43 pm ---
ส่วนเรื่องบอกว่าเลขกับวิทย์ ได้เต็มกันเกือบทุกคนในคณะแพทย์ เป็นเรื่องหลอกเด็ก(เด็กที่ชอบเสียเวลามาเขียนกระทู้ในบอร์ดนี้)เพื่อให้ไปอ่านหนังสือกันครับ มันไม่เป็นความจริงเลยครับ

เหมือนพี่จะไล่หนู

ไปก็ได้ 555+

DanTrolene~*:

--- Quote from: DrGun on August 31, 2009, 05:39:43 pm ---ส่วนเรื่องบอกว่าเลขกับวิทย์ ได้เต็มกันเกือบทุกคนในคณะแพทย์ เป็นเรื่องหลอกเด็ก(เด็กที่ชอบเสียเวลามาเขียนกระทู้ในบอร์ดนี้)เพื่อให้ไปอ่านหนังสือกันครับ มันไม่เป็นความจริงเลยครับ

กรี๊ด บอกความจิงอย่างงี้ ต่อไปเดี๋ยวก้อหลอกไม่ได้อ่ะจิ

55555

-:•:- 騎馬王丸 -:•:-:

--- Quote from: DaNNyBoY~* on August 31, 2009, 09:18:56 pm ---
--- Quote from: DrGun on August 31, 2009, 05:39:43 pm ---ส่วนเรื่องบอกว่าเลขกับวิทย์ ได้เต็มกันเกือบทุกคนในคณะแพทย์ เป็นเรื่องหลอกเด็ก(เด็กที่ชอบเสียเวลามาเขียนกระทู้ในบอร์ดนี้)เพื่อให้ไปอ่านหนังสือกันครับ มันไม่เป็นความจริงเลยครับ

กรี๊ด บอกความจิงอย่างงี้ ต่อไปเดี๋ยวก้อหลอกไม่ได้อ่ะจิ

55555

หลอกกันไปหลอกกันมา สนุกดีชะเอิ่งเอย

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

[*] Previous page

Go to full version