Docchula Community

ขอสอบถามเกี่ยวกับที่อ่านหนังสือดีๆ นอกบ้านครับผม

gonpunapy

รบกวนพี่ๆหน่อยครับ

คือผมอยากได้ที่อ่านหนังสือดีๆนอกบ้านมากๆเลยครับ

เพราะอยู่บ้านมันชอบเล่นคอม เป็นโรคอะไรไม่รู้ ฮ่าๆๆๆ

เลยอยากสอบถามพี่ๆคณะแพทย์ว่า รู้จักที่ไหนที่เหมาะกับการอ่านหนังสือ

แล้วเด็ก ม.6 ตาดำๆ สามารถเข้าไปอ่านได้ บ้างมั้ยครับ

อย่างพวกห้องสมุดสว่างๆ เงียบๆ หรืออะไรแบบนี้

ผมอยากได้บรรยากาศที่มันเหมาะแก่การอ่านหนังสือน่ะครับ แหะๆ

เพราะอยากเข้าหมอใจจะขาดอยู่แล้ว ต้องอ่านหนังสือจริงจังซะที  :'(

Offline Nana*

• *
  • 4
  • 0
หอศิลป์ตรงข้าม MBK ห้องสมุดชั้นล่างเงียบมาก

Mac เอราวัณ ยอดฮิต

TK park

:)

ห้องสมุดโรงเรียน
ไม่งั้นก็หาร้านกาแฟ ซักอย่างในสยามก็ได้ ที่หลบคนหน่อยก็จะเงียบหน่อย แต่ค่าน้ำก็จะครึ่งร้อยอะไรงี้
tk park ก็โอเค แต่บางทีจะเสียงดังไปหน่อย(หมายถึงนอกห้องเงียบ - ห้องเงียบก็เงียบเกิ๊น)
Once a child, forever a child