Docchula Community

คอร์ส ตะลุยโจทย์ เคมี อ.อุ๊ ค่ะ

Nutto

อยากถามพี่ๆว่า คอร์ส ตะลุยโจทย์เคมี อ.อุ๊ เป็นยังไงบ้างค่ะ

โอเครึป่าว คือหนูเรียน ent มาแล้วจำเป็นต้องลงอีกรึป่าว

อยากให้พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ  ขอบคุณค่ะ

pong

หวัดดีๆคับ
เราก็เรียนคอรสเอนมาแล้วพึ่งจะมาเรียนคอสตะลุยตอนปิดเทอมที่ผ่านมาเนี่ย
โดยส่วนตัวเราคิดว่ามันดีมากๆอะเพราะหลังจากเรียนนี่ไม่ต้องอ่านหรือทำเคมีอีกเลย พร้อมสอบเลยอะว่าง่ายๆ
มันเหมือนกับการตกผลึกความรู้เคมี ให้พร้อมสอบอะแถมยังผึกเรืองของเวลา+ความเรวไนการทำด้วยนะ
แต่ถ้าเกิดคิดว่าตัวเองแน่นมากๆแล้วก็ไม่ต้องลงหรอกเราว่าเอาเวลาไปอ่านวิชาอื่นดีกว่า  ::)

Offline charuby

• *
  • 68
  • 0
หวัดดีๆคับ
เราก็เรียนคอรสเอนมาแล้วพึ่งจะมาเรียนคอสตะลุยตอนปิดเทอมที่ผ่านมาเนี่ย
โดยส่วนตัวเราคิดว่ามันดีมากๆอะเพราะหลังจากเรียนนี่ไม่ต้องอ่านหรือทำเคมีอีกเลย พร้อมสอบเลยอะว่าง่ายๆ
มันเหมือนกับการตกผลึกความรู้เคมี ให้พร้อมสอบอะแถมยังผึกเรืองของเวลา+ความเรวไนการทำด้วยนะ
แต่ถ้าเกิดคิดว่าตัวเองแน่นมากๆแล้วก็ไม่ต้องลงหรอกเราว่าเอาเวลาไปอ่านวิชาอื่นดีกว่า  ::)
เห็นด้วยคับ

Offline Andr[๏]rioN

• *
  • 732
  • 22
  • Andromeda + Orion
หวัดดีๆคับ
เห็นด้วยคับ

ถ้าทำเองได้ก็ลองทำโจทย์เองครับ  :)

หวัดดีๆคับ
เห็นด้วยคับ

ถ้าทำเองได้ก็ลองทำโจทย์เองครับ  :)
ทุกสิ่งล้วนเกิดแต่เหตุ มีเหตุก็เกิด หมดเหตุก็ดับไปเป็นธรรมดา
http://sale-cheap-review.com/

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
ไม่จำเป็นครับ แต่ถ้าเรียนคอร์สเอนท์นานมาก ๆ แล้วคิดว่าลืมหมดสิ้นจริง ๆ ก็ลงได้ = =

Offline azurah47

• *
  • 520
  • 11
ไม่จำเป็นครับ แต่ถ้าเรียนคอร์สเอนท์นานมาก ๆ แล้วคิดว่าลืมหมดสิ้นจริง ๆ ก็ลงได้ = =

เห็นด้วย พี่ว่าจริงๆ เอาข้อสอบมาทำอีกรอบ ไม่งั้นก็Xeroxหนังสือ(เล่มแดงๆมั๊ง)มาอ่านก็น่าจะพอครับ เพราะเค้าเหมือนเอาหนังสือentมาบีบอัดมากๆ

อ่ะ

Offline KJJ!™ [KENTA KANIZZARO]

• *
  • 46
  • 2
  • หมอจุฬา หน้าตาดีมีมาตรฐาน

เห็นด้วย พี่ว่าจริงๆ เอาข้อสอบมาทำอีกรอบ ไม่งั้นก็Xeroxหนังสือ(เล่มแดงๆมั๊ง)มาอ่านก็น่าจะพอครับ เพราะเค้าเหมือนเอาหนังสือentมาบีบอัดมากๆ

อ่ะ
พี่ก็xerox 555+
ดีครับ ดีมากทีเดียว แต่พี่ว่าอ่าทวนนแต่ส่วนของเนื้อหา(ร้อยหน้าแรก)ประมาณ2 อาทิตย์ก่อนสอบช่วยได้มาก

Offline Lone Wolf

• *
  • 429
  • 20
ตามประสบการณ์นะครับ

การเรียนพิเศษช่วยเรา 2 อย่างตอนอยู่มหาวิทยาลัยคือ

- หัดเรียนห้อง lecture ที่มีคนเยอะๆ กับอาจารย์ 1 คน
- หัดเรียน e-learning ของจุฬาฯ ผ่านคอม  ;D
(เกี่ยวมั้ย)

พี่ก็่ว่าไม่จำเป็นหรอกครับ
เอาโจทย์เก่ามาทำเรื่อยๆ ทำไม่ได้วงไว้ไปถามอาจารย์ที่ รร ก็ไม่เสียหาย
ไม่ก็ถามเพื่อนที่เก่งๆ หรือถามเพื่อนที่ไปเรียน อ อุ๊  :D

พี่ก็เคยลงแต่เรียนไปซักพักก็โดดกระจุยครับ   :-[
แนะนำให้ใช้ความกล้าไปถามอาจารย์ครับ ไม่เสียเงิน  :)

ขายคอร์ส

ขายคอร์ส ตะลุยโจทย์ ม.ปลาย อาจารย์อุ๊ สาขาวงเวียนใหญ่ วันเสาร์ 13.00-18.00 น.
รายละเอียดคอร์ส :: จะเป็นการทวนเนื้อหาให้ทั้งหมด 7 ครั้ง และที่เหลือจะเป็นการฝึกทำโจทย์
ซึ่งโจทย์มีทั้งหมด 10 ชุด ชุดละ 20 ข้อ แต่ชุดที่ 10 มี 40 ข้อ
เราสอบติดแล้ว แต่ได้สมัตรไว้ตั้งแต่ก่อนผลออก ตอนนี้ก็ไม่รู้จะเรียนไปทำไมแล้ว เลยอยากขาย ^^"
เรียนตั้งแต่วันที่ 10พ.ย.55-2ก.พ.56 (เปิดไปแล้ว 2 ครั้ง เรียนถึงประมานพันธะเคมี)
ราคาเต็ม 2,200 บาท ขาย 1500 บาท
ติดต่อ 084-667-7506

Offline Nutmed

• *
  • 184
  • 9
โจทย์คอร์สEnt ถ้าน้องทำการบ้านทุกครั้งมันก็เกือบ4000ข้อแล้วนิครับถ้าจำไม่ผิด พี่ว่าพอแล้วมั้ง