Docchula Community

วิชาสมัญ

โชค

วิชาสมัญ
« on: January 06, 2010, 08:35:08 pm »
พี่ๆครับ วิชาสามัญผมไม่รู้ว่ามันออกยังไงรู้แต่วิชาที่จะออกไม่รู้แนวเลย ผมอยากได้แนวข้อสอบวิชาสามัญที่พี่คิดว่าดีแล้ว(ขอเป็นเอกสาร) ส่วนเรื่องอ่านหนังสือนั้ไมต้องห่วงผมอ่านทุกวันอยูแล้ว วันละ 2ชั่วโมง  ติดที่ว่าไม่รู้แนวแค่นั้นเองผมไม่เคยท้อ  พี่ครับผมไม่มีที่เรียนติวเลยเป็นเด็กบ้านนอกเลยขาดโอกาศที่จะไปเรียนติว
แต่ผมก็อยากขอวิธีเรียนแบบไม่ต้องติวแล้วทำได้ เพราะส่วนหนึ่งผมก็ไม่มีเงินด้วยแต่ผมตั้งใจนะ แต่ว่าอ่านหนังสือหนักหรือปร่าว นี้คือปัญหาที่ผมคิดอยู่ อยากให้พี่ๆช่วยหน่อย   เพราะผมยังไม่ถึง50%เลย   เพื่อแพทยืจุฬาที่ฝันไว้ :-*
gtr20089@gmail.com

Offline pipe64

• 3481
  • 604
Re: วิชาสมัญ
« Reply #1 on: January 06, 2010, 11:39:13 pm »
วิชาสามัญเปิดสอบปีนี้ปีแรก ยังไม่มีใครรู้แนวหรอก ก็เตรียมตัวให้พร้อมที่สุด อย่างน้อยพี่ว่าเท่ากับ ANET ก็ดีอ่ะ จะได้ชัวร์ๆ

:)

พอมแพม

« Reply #2 on: January 09, 2010, 11:50:37 pm »
ขอโทษนะคะที่ถามออกไป

แต่คือหนูโดนเพื่อนไซโค(และกดดัน)มาว่าคะแนนวิชาเฉพาะนี่เค้าคัดเหรอคะว่าต้องเท่านี้ถึงจะมีสิทธิ์
สอบวิชาสามัญน่ะค่ะ
   ตอนแรกไอ่เราก็มั่นใจว่าเค้าไม่คัดนะ แต่พอเพื่อนเค้าพูดกันเยอะเกิน หนูก็เลยกังวลน่ะค่ะ  แล้วจดหมายรอบวิชาสามัญก็ยังไม่ได้ส่งมาเลยค่ะ

ขอความกรุณาพี่พี่ที่หล่อๆและสวยๆ มาช่วยบอกให้รู้ด้วยนะคะ

เป็นพระคุณอย่างสูงมากๆเลยค่ะ ^ ^

ขอบคุณมาก่อนเลยค่า :)

Offline pipe64

• 3481
  • 604
« Reply #3 on: January 09, 2010, 11:56:14 pm »
ก่อนจะตอบคำถาม อยากฝากให้น้องคิดนิดนึงว่า
น้องเชื่อเพื่อน แล้วทันแว่บคิดป่ะว่าเพื่อนของน้องได้ข่าวมาจากไหน ? (ความน่าเชื่อถือของแหล่งข่าว)

คำถามต่อไป ถ้าน้องสงสัยเกี่ยวกับข้ิอกำหนดต่างๆ จะหาคำตอบได้จากที่ไหน
เปิดอ่านประกาศรับสมัครครับ ในนั้นจะมีบอกเงื่อนไขไว้ ถ้าอันไหนไม่เขียน ก็ไม่ถูกกำหนดไว้ ยกเว้น จะประกาศเพิ่มเติมภายหลัง
หรือ
ถ้าอ่านแล้วไม่มั่นใจ ก็ลองสอบถามไปที่หน่วยงานที่รับผิดชอบ ก็น่าจะได้คำตอบ

ดังนั้น สำหรับสิ่งที่น้องสงสัยลองเข้าไปที่เว็บ กสพท. แล้วลองอ่านประกาศรับสมัครดูนะครับ คงจะได้คำตอบ