Docchula Community

การเตรียมตัวความถนัดแพทย์

blessing

ควรเตรียมตัวตั้งแต่เนิ่นๆ หรือว่าเริ่มทำบฝหตอนเดือนสุดท้ายก่อนสอบดีคะ

Offline •iMferiti•

• *
  • 1242
  • 9
  • Raven
 :) ยกเว้นน้ำหมักชีวภาพ อะไรอื่นๆหมักมากๆมันก็ยิ่งเน่าเสีย

ดังนั้น ถ้ามีเวลาก็ขยันทำขยันอ่านไปเลย อย่าดองจนเน่า (แบบใครซักคนตรงนี้)  :-[

แล้วพอตอนนั้นฉุกเฉินไม่ว่างก็ยังพอสบายใจ (แบบขี้เกียจฉุกเฉิน หรืออกหักฉุกเฉินไรงี้)  :D
ลายเซ็นนี้คอยแสดงอยู่ตามด้านล่างของแต่ละข้อความ รวมถึงข้อความส่วนตัว
ผมสามารถใช้ BBC โค๊ดและสัญลักษณ์แสดงอารมณ์ได้ แต่ขี้เกียจใส่

Offline [ Radianz ]

• *
  • 1926
  • 28
  • -อุงกะห์!-
ถ้ามั่นใจว่าเดือนสุดท้ายก่อนสอบน้องจะว่างจริงๆ ก็ฝึกทำเดือนสุดท้ายก็ได้อะ

แต่ถ้าเป็นแบบคนแถวนี้ ที่เดือนสุดท้ายงานถล่มใส่ราวกับฟ้ารั่ว เลยเหลือเวลาฝึกทำนิดเดียว ก็จะเกิดความเครียดมากมาย
อย่างนี้ก็ควรเริ่มทำแต่เนิ่นๆ ก่อนตายดับนะ :-X
คิดการสิ่งใด ขอให้ตั้งมั่น หากไม่เช่นนั้น ภิณฑ์พังวอดวาย วางแผนเล่นเกม ปรีดิ์เปรมสมหมาย จงเร่งผ่อนคลาย ดังที่ตั้งใจ
...มัวแต่ร้อยกรอง ร่ำร้องกลบท สุดท้ายจักอด เล่นดังฝันใฝ่ หนึ่งวรรคงดงาม ปราณามตั้งไว้ เวลานั้นใช้ หลายสิบนาที ;w;

Offline Rascal

• *
  • 244
  • 17
ฝึกทำแต่เนิ่นๆเลยยิ่งดีนะครับ
จะได้รู้ว่าข้อสอบเป็นยังไง ต้องฝึกตรงไหน แก้ไปเรื่อยๆ
ถ้ามาทำตอนใกล้ๆ เดี๋ยวจะไม่ทันการ

ซูชิ

ขอถามหน่อยค่ะๆ

1.พาร์ทเชื่อมโยงนี่ ยากง่าย   ความยาวบทความ  พอๆกับแกทรึเป่าอ่าค่ะ

2. พี่ๆมี ทริค ในการทำพาณืทจริยธรรมยังไง

3.พาร์ทแรกอะค่ะ  มันจะเน้น  คณิต รึ ภาษา มากกว่าอะคะ 

พี่ๆพอจะมีหนังสือแนะนำ  พาร์ทพวกภาษา  รึ ที่เรียนอะไรไม๊คะ   

:'(   หนูโง่มากกกกก ภาษาไทย อะไรเทือกนี้

ขอบคุณมากๆค่ะ ^^

Offline •iMferiti•

• *
  • 1242
  • 9
  • Raven

1.พาร์ทเชื่อมโยงนี่ ยากง่าย   ความยาวบทความ  พอๆกับแกทรึเป่าอ่าค่ะ

2. พี่ๆมี ทริค ในการทำพาณืทจริยธรรมยังไง

3.พาร์ทแรกอะค่ะ  มันจะเน้น  คณิต รึ ภาษา มากกว่าอะคะ 

พี่ๆพอจะมีหนังสือแนะนำ  พาร์ทพวกภาษา  รึ ที่เรียนอะไรไม๊คะ   

1. ไม่รู้เหมือนกันนะ ไม่เคยทำ GAT แต่มันไม่ยาวมากหรอก รวมๆทุกบทความน่าจะไม่เกินสามหน้า
    ปล. มันนานมาแล้ว จำมะค่อยได้เหมือนกัน

2. พี่ทำตามใจตัวเองมันก็หกสิบกว่า แต่พี่ถามเพื่อนที่ได้เจ็ดสิบกว่าเขาบอกหตอบแบบ "นางเอกหนังไทยในกรอบกฎหมาย"
    ก็คงน่าจะเป็นไปตามนั้น

3. เน้นคณิตมากกว่ามั้ง แต่เป็นแบบเชาว์นประยุกต์ ระวังบางที แบบมีลำดับตัวหนังสือไรงี้ ดูไปมามันกลายเป็นตัวย่อชื่อเดือนไปได้ คณิตก็ไม่ช่วย
    ดังนั้น แม้นโจทก์จะดูคณิต แต่ระวังมันจะไม่ใช่คณิตนะเออ

หนังสือแนะนำ ไม่มี  ;D เพราะพี่ใช้ยืมอ่านเพื่อนที่นั่งโต๊ะติดกันตอน ม.6 เลยไม่ทันดูหน้าปกเลยอะ  :-[
ลายเซ็นนี้คอยแสดงอยู่ตามด้านล่างของแต่ละข้อความ รวมถึงข้อความส่วนตัว
ผมสามารถใช้ BBC โค๊ดและสัญลักษณ์แสดงอารมณ์ได้ แต่ขี้เกียจใส่

Offline [ Radianz ]

• *
  • 1926
  • 28
  • -อุงกะห์!-

ไม่เน้นอะไรทั้งนั้น= =
มันไม่ใช่คณิตและภาษา มันคืออะไรที่คล้ายๆแบบทดสอบไอคิวกับอ่านจับใจความ สองอย่างพอๆกัน
(เราที่จินตนาการอนุกรมติดหล่ม ก็มาได้คะแนนเอาตรงอ่านนี่แหละน่ะ)

ลองหาพวก หนังสือ ความถนัดทางเชาวน์ปัญญา แบบทดสอบไอคิว อะไรทำนองนี้ มาทำดูอะ
ส่วนพวกภาษา ก็คล้ายๆของ SMART-I แหละหนา
(แต่ไม่ต้องไปเรียนนะเออ หาทำเองได้ และน่าจะได้ผลดีกว่าจ้ะ)
คิดการสิ่งใด ขอให้ตั้งมั่น หากไม่เช่นนั้น ภิณฑ์พังวอดวาย วางแผนเล่นเกม ปรีดิ์เปรมสมหมาย จงเร่งผ่อนคลาย ดังที่ตั้งใจ
...มัวแต่ร้อยกรอง ร่ำร้องกลบท สุดท้ายจักอด เล่นดังฝันใฝ่ หนึ่งวรรคงดงาม ปราณามตั้งไว้ เวลานั้นใช้ หลายสิบนาที ;w;