Docchula Community

เรียนเคมี อ.อุ๊ กับอ่านเอง

ซิน

พี่คะ คือว่าตอนนี้หนูอยู่ ม .5 แล้ว ยังไม่เคยเรียนเคมี อ.อุ๊เลยคะ

พี่คิดว่าหนูกลับไปลงตั้งแต่เริ่มเลย หรือว่า หาหนังสือมาอ่านเองดีคะ

หนูก็พอรู้เรื่องนิดหน่อยนะคะ แล้วถ้าซื้อหนังสือ เล่มไหนดีคะ

ขอบคุณคะ

Offline PNZ*

• *
  • 728
  • 18
  • รั ก อ อ กแ บบ ไม่ได้..!
เรียนคอร์ส ent เลยทีเดียวก็น่าจะได้นะ
เห็นเพื่อนพี่หลายคนทำแบบนี้กัน 

เคมีเป็นวิชาเดียวที่พี่เรียนแต่ต้นเลยนะ รักอ.อุ๊มากมาย ^^

แต่อย่าลืมให้ความสำคัญกับในห้องเรียนด้วยนะ
ระยะทางไม่สำคัญเท่าระยะห่างของความรู้สึก..~*

มั่นใจก็อ่านเอง ไม่มันใจก้อเรียนเท่าที่จำเป็นคับ

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
อ่านเอง ถ้าอยากเรียนคอร์สเอนท์ก็พอแล้ว

Offline jesson

• 289
  • 34
พี่ก็ไม่เคยเรียนอาจารย์ อุ๊ครับ จนมอหกเนี่ยก็เรียนไปคอร์สนึงคือเอนแล้วก็ตะลุย ส่วนตัวเชียร์ ถ้าอ่านหนังสือไม่ค่อยทัน พี่ว่าช่วยได้มากๆเลย สำหรับพี่นะ ;D

Offline ~ราชาอุนจิร่า@!!!

• *
  • 323
  • 7
  • ราชาอุนจิร่า
เชียร์คอร์สตะลุยโจทย์มากๆ
เนื้อหารวบรัด เข้าใจง่าย โจทย์ครบทุกแนว
มีจับเวลาทำข้อสอบจริง

เรียนคอร์สนี้คอร์สเดียว ปลื้มมาก รู้สึกว่าอาจารย์สอนดี
รู้เทคนิคการคิดมากกว่าการอ่านเองที่บ้านเหมือนที่เคย :)

Offline Nutmed

• *
  • 184
  • 9
เรียนก็ดีตรงที่การบ้านที่อุ๊ให้คือโจทย์เอ็น ถ้าน้องทำการบ้านครบน้องก็ทำโจทย์เอ็นไป3000ข้อแล้ว จบคอร์ทน้องก็จับเวลาทำโจทย์เอ็นได้เลย

ถ้าน้องสามารถนั่งทำโจทย์เองได้วันละ100+ ข้อก็ไม่ต้องไปเรียนหรอก

หรือถ้าไปเรียนแล้วไม่คิดทำการบ้านก็อย่าไปเรียน เปลืองเงินพ่อแม่ = =