Docchula Community

ขอถามเรื่องการเตรียมตัวสอบแพทย์ ชน บท หน่อยครับ

Offline Mr.อูมาหมิ

• *
  • 175
  • 1
  • อัล มุฮัรรอม[เดือน1]
    • FACEBOOK
ปีนี้พิบูลก็มีมาตั้ง 4 หนิ  :o :o
I was Enchanted to meet you TOO <3

ปีนี้พิบูลก็มีมาตั้ง 4 หนิ  :o :o

มีคัยบ้างอ่ะ  ???
New Admin

เฟิร์ส

โครงการนี้มีเด็กมหิดลด้วย ป่าวคราฟ แล้วส่วนมากที่ได้ โรงเรียนไหน

ปล. ผมเป็นห้องน้องรหัสเก่าของพี่สี่คนนั้นแหละ พวกพี่แบงค์กับพี่มายด์

โครงการนี้มีเด็กมหิดลด้วย ป่าวคราฟ แล้วส่วนมากที่ได้ โรงเรียนไหน

ปล. ผมเป็นห้องน้องรหัสเก่าของพี่สี่คนนั้นแหละ พวกพี่แบงค์กับพี่มายด์

มีเเน่นอนคับ  เพราะพี่เนี่ยเเหละ ก้อเด็กมหิดล  :D

น้องก้อสู้ๆละกัน เข้ารับตั้ง 90 คนเเหนะ
New Admin

เฟิร์ส

ถามพี่ Lord_Kira

ถามไงกับเลขหัยคะแนนพุ่ง กับ ฟิสิกส์อ่ะ

ตอนมอต้นติด รอบแรก อ่ะพี่  ชอบ open house มากๆๆ ยังติดตาอยู่เรย

โครงการนี้เด็กมหิดลเยอะนะ ประมาณ 1 ใน 3 อ่ะ
อย่าได้กังวล เด็กมหิดลมันก็คนเหมือนกัน 8)

เฟิร์ส

พี่Lord_Kira  ไม่มีเรียนหรอครับ พอดีวันนี้เข้า โรงพยาบาล เรียนอยู่บ้าน เป็น กรดไหลย้อนอ่ะครับ เครียดมาก

วันนี้ที่คณะไม่มีการเรียนการสอนอะน้อง เพราะ บางวิชายังมีการสอบกลางภาคอยู่ 
คนที่สอบเสร็จแล้วก็สบาย ;D ;D ;D

สำหรับเรื่องอ่านเตียมตัวสอบ
กสพท. เชียร์ เลข  :)
cpird เชียร์ pat เลขเหมือนกัน  :D
เลขช่วยเรื่องคะแนนได้เยอะะ

Offline Mr.อูมาหมิ

• *
  • 175
  • 1
  • อัล มุฮัรรอม[เดือน1]
    • FACEBOOK

มีคัยบ้างอ่ะ  ???
ก็มี แบ็งค์โดม [เทพี]กุ๋งกิ๋ง ยู่ยี่[สวย?] แล้วก็มายด์คุง อ่ะ
I was Enchanted to meet you TOO <3

กรดไหลย้อน แนะนำให้กินข้าวให้ตรงเวลา ถ้ามันปวดมากก็ไปหาหมอซะ
สอบเน้น gat ก็ได้นะ เอาซัก 250 เลข-วิทย์ ก็ทำให้เกิน 160
เน้น gat ที่มันไม่ค่อยยากก็ได้

ต้นหญ้า

ดี เฟิร์ส เราเป็นคนนึง ที่จะเข้า CPIRD อ่าๆ

Hamta_ro89@hotmail.com  มาแรก ความรู้กัน

ยินดีที่ได้รู้จักๆ

^^~

ถามพี่ Lord_Kira

ถามไงกับเลขหัยคะแนนพุ่ง กับ ฟิสิกส์อ่ะ

ตอนมอต้นติด รอบแรก อ่ะพี่  ชอบ open house มากๆๆ ยังติดตาอยู่เรย
พี่Lord_Kira  ไม่มีเรียนหรอครับ พอดีวันนี้เข้า โรงพยาบาล เรียนอยู่บ้าน เป็น กรดไหลย้อนอ่ะครับ เครียดมาก

ว้าวๆๆ มีเด็กสนใจพี่ด้วย 555
คือเลข พี่ก้อทำโจทย์ข้อสอบเก่าอ่ะ เเละก้อที่สำคัญ ต้องทำข้อสอบที่มันปัจจุบัน !! เพราะเค้าคงไม่ไปเอาข้อสอบเก่า เมื่อ 15 ปีที่เเล้วมาออกหรอก  นั้นมันจะสมัยรุ่นพ่อเเม่เลยทีเดียว

เเสดงว่า น้องก้อคงเรียนเก่งหละ สอบติดรอบเเรกได้ ก้อสุดยอดเเล้ว คนสมัครตั้ง 20 000+  คัดเหลือไม่กี่คนเอง

อย่าเครียดมากๆๆๆ พยายามหาเพื่อนคุยเล่น สนุกๆ จะได้สบายใจ
ถ้าอ่านๆๆ >> ป่วย  เส้าใจ
เฮฮา >> อ่าน >> เข้าใจ >> สอบติด >> มีความสุข  :)
New Admin

เฟิร์ส

:)Lord_Kira พี่น่ารักจังง

ขอบคุณพี่ๆๆ มากนะ ที่เข้า มาตอบ อาการดีขึ้นแล้วกลับมาอ่านต่อได้อิอิ ดีจัง

เพื่อนๆๆ ที่เข้ามาอ่าน แอด เมล์เราได้น่ะ  first_kiku@hotmail.com มาคุยกันเยอะน่ะ

ปล. เสียได้ กสพท ไม่ได้เลือกแพทย์ จุฬาเลย แต่ไม่เป็นไรเราต้องทำชนบทหัยได้ สู้ๆๆๆ

:)Lord_Kira พี่น่ารักจังง

ขอบคุณพี่ๆๆ มากนะ ที่เข้า มาตอบ อาการดีขึ้นแล้วกลับมาอ่านต่อได้อิอิ ดีจัง

เพื่อนๆๆ ที่เข้ามาอ่าน แอด เมล์เราได้น่ะ  first_kiku@hotmail.com มาคุยกันเยอะน่ะ

ปล. เสียได้ กสพท ไม่ได้เลือกแพทย์ จุฬาเลย แต่ไม่เป็นไรเราต้องทำชนบทหัยได้ สู้ๆๆๆ

น้องเป็นคนเเรกที่ชมพี่เลยนะนี่  :D

สู้ๆ สอบให้ได้ๆๆ  :)
New Admin

first

;D    พี่ๆๆ ตอนท้อทำไงดีบอกหน่อย

ไม่เก่งฟิสิกส์อ่ะเครียดทำไงดี

เกลียด คลื่น แสง เสียง

ตอนอ่านชีวะ อ่านกี่รอบ