Docchula Community

จบ ป.ตรีสายศิลป์ อยากต่อหมอ

noelkung

ผมก็จะสอบเหมือนกันครับแต่ปีนี้คงยังก่อนเพราะว่า งานเยอะ+ยังไม่ได้อ่นหนังสือเลย ก้เลยว่าจะเริ่มอ่านแล้วค่อยสอบปีหน้าเอา ก้ดีใจนะครับที่มีคนจบตรีแล้วจะสอบใหม่เหมือนกัน ยินดีได้รู้จักเพื่อนใหม่ แต่ผมจบมานานแหล่ะ จบมาก้แทบไม่ได้ใช้เลยนี้สิ วิทยาศาสตร์บัณฑิตน่ะครับ ครับผม ยังงัยทักได้คุยไดนะครับ quantum_z4@hotmail.com

dasho

เอิ่ม รุสึกว่าถ้า ม.ปลายเรียนสายศิลป์มาเหมือนจะสมัครไม่ได้รึเป่าหว่า... ???

Offline pipe64

• 3481
  • 604
ประกาศรับสมัคร กสพท. 2554
http://www9.si.mahidol.ac.th/pdf/CONSORT_ANN_01_25530714.pdf

สายศิลป์สมัครได้ครับ

:)

kuro

แล้วคนจบตรีอย่างเราจะกรอก สถานะการศึกษายังไงครับ
ช่วยตอบด้วยนะครับ กังวลมาก

อะไรก็เป็นไปได้สำหรับคณะนี้ ก็พยายามเข้านะครับ :)

ผ่านมา

Re: จบ ป.ตรีสายศิลป์ อยากต่อหมอ
« Reply #20 on: September 30, 2010, 04:54:19 pm »
ผมเรียน สถาปัตย์ครับ ตอนนี้ จะสอบปีนี้เหมือนกัน

noelkung

ใครมีหนังสือที่เตรียมอ่านมาแนะนำมั้งอ่ะครับ ไม่รู้จะจับของอันไหนสำนักไหนเนี้ยเยอะแยะไปหมด มาลงไว้พอเป็นแนวทางไว้ก้ได้ครับ