Docchula Community

ใส่เสื้อกาวน์ของหมอจุฬาสอนพิเศษเกี่ยวอะไรกับคณะแพทย์ไหมคะ (ตอบ: ไม่เกี่ยวครับ)

Mind25

หนูเพิ่งลงเรียนคอร์ส o-net ที่ออนดีมานด์ เห็นมีครูคนนึงใส่ชุดกราวสอนตลอดเลย อยากรู้ว่าคณะแพทย์มีส่วนเกี่ยวข้องกับสถาบันนี้หรือเปล่าคะ
« Last Edit: February 04, 2011, 01:31:33 am by ไปป์ »

MD

เป็นเรื่องส่วนบุคคลครับ ไม่เกี่ยวข้องกับสถาบันแต่ประการใด

Offline Sinful Darkness

• Lo|icoN !!
  • 5839
  • 176
  • มันเป็นเขาวงกตที่ไม่มีทางออก
กาวน์ที่เห็นนี่

เป็นกาวน์ที่ปักสัญลักษณะคณะแพทยศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
หรือปักตราสภากาชาด(red cross) รึเปล่าครับ

ป.ล. คณะแพทยศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ไม่มีความเกี่ยวข้องอะไรกับ on-demand เลยครับ

คือความว่างเปล่า

ATP

M

รู้สึกว่าจะใส่ชุดเขียนว่าคณะแพทย์จุฬานะครับ

Offline P'Tum #6

• 177
  • 17
ประกาศจาก Webmaster
ทางคณะแพทยศาสตร์ จุฬาฯ ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับสถาบันกวดวิชาใดๆทั้งสิ้นครับ
เป็นเรื่องส่วนบุคคลที่อยู่นอกเหนือความรับผิดชอบของทางคณะ และสโมสรนิสิตฯครับ

การใส่เสื้อกาวน์ปฏิบัติงานออกนอกโรงพยาบาลเป็นสิ่งไม่เหมาะสมอยู่แล้วครับ
« Last Edit: February 02, 2011, 09:22:19 pm by P'Tum #6 »

พลอย

แต่เราก็เรียนนะ  แต่ไม่เห็นพี่เค้าใส่เสื้ออกาวน์นะ  เห็นแต่ใส่ชุดดำๆตลอดเลยอ่ะ

ปล เรียนที่สาขาบางกะปิ ไม่รู้เหมือนที่อื่นรึป่าว

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ไหมรู้เกี่ยวไหม แต่ขำมากๆ

จะใส่เสื้อกาวน์นอน  ใส่เสื้อกาวน์ออกกำลังกาย ใส่เสื้อกาวน์ดูหนัง เที่ยวเธค  เลยไหมนั่น   บ้าไปแล้ว

ปล. ว่างๆช่วยถ่ายรูปมาฝาก หน่อยนะครับ   แค่รูปจากมือถือก็ได้  ขอหลักฐานนิสสนึง