Docchula Community

[สอบถาม] เรียนพิเศษฟิสิกส์

PPPP

คือตอนนี้หนูลงฟิสิกส์ที่ ondemand ไปอ่ะค่ะ เรียนครั้งนึงแล้วไม่ชอบมากๆๆๆๆ
ไม่อยากไปเรียนแล้ว เพราะรู้สึกว่ามันไม่ใช่ แต่สงสารพ่อแม่เพราะจ่ายไปตั้ง 5000.- TT"

หนูเลยจะลงตะลุยโจทย์ของ ideal แทน
แล้วไปเก็บ ideal พร้อมๆกับทำโจทย์เองไปด้วย จะเอาแบบปึ้กๆแล้วทิ้ง ondemand ไปเลยได้มั้ย?

พี่ๆคิดว่าหนูควรทำยังไงดี? ควรเรียน ondemand ต่อมั้ยคะ?
 ??? ??? ???

น้องทำได้หรือยังละ แต่ฟิสิกส์ กสพท. ก็ยากปานกลาง น่าจะแม่นๆหน่อย ทำโจทย์เยอะๆดีแล้วน้อง พี่ว่าัมันก็ออกแค่โจทย์ปีเก่าๆแล้วเอามาเปลี่ยนๆเล็กน้อย สำคัญที่โจทย์คับ ถ้าเรียนแล้วไม่เข้าใจ ไม่เข้าหัว ก็เอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่าน้อง(น้องต้องตัดสินเองนะคับ) ถือว่าเป็นค่าทดลองเรียนละกันคับ ใช้เวลาให้คุ้มค่าที่สุดดีกว่าคับ

ปล. นี่แค่ความเห็นของพี่นะคับ ไม่ใช่สิ่งที่ต้องปฏิบัติตาม ขึ้นอยู่กับตัวน้องเองคับ  :)

mamapapa

เราเรียนแล้ว ก็โอเคนะ...แต่ยังไง ลองเข้าไปคุยกับพี่ๆที่นั่นดูดิ  พี่ๆเค้าใจดี อะ :)

พี่หวาน

ถึงน้อง PPPP ค่ะ
     พี่เป็นเจ้าหน้าที่ของออนดีมานด์นะค่ะ  พี่ได้อ่านข้อความจากน้องแล้วพบว่าเป็นปัญหาสำหรับน้อง  ทางพี่ยินดีที่จะให้ความช่วยเหลือน้อง  แต่พี่ไม่สามารถติดต่อกลับไปที่น้องได้  พี่จึงจะรบกวนให้น้องติดต่อกลับมาที่พี่ค่ะ  พี่ชื่อพี่หวานนะ  081-7522110

ขอบคุณค่ะ
                พี่หวาน