Docchula Community

ขอคำแนะนำการเตรียมตัวสอบเ้ข้า แพทย์ ครับ

LonelyKun

ผมอยู่จังหวัดสระบุรี รร.ประจำจังหวัดครับ ผมไม่เข้าใจเหมือนกันทำไม สระบุรี ไม่ได้โควต้า CPIRD แถมผมเรียนอยู่ รร.ประจำจังหวัด สอบ ODOD ก็ไม่ได้ = ="

พอมีทางใดที่สามารถสอบเข้าเป็นนิสิตแพทย์ จุฬา ได้บ้างครับ หรือความหวังเดียวคือ สอบ กสพท.  - -"

ถ้าสมมติ ผมย้ายไปเรียน รร.ประจำอำเภอ ตอน ม.6 ผมจะมีสิทธิ์สอบ ODOD ไหมครับ

ส่วนตัวตอนนี้ อยู่ ม.4 อยากเรียนจิตแพทย์ ครับ อยากเข้า แพทย์ จุฬา ศิริราช หรือ เชียงใหม่ครับ

ช่วยแนะนำแนวทางการเตรียมตัวและแนวทางการสอบเข้า ด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ