Docchula Community

ถามวิชาเลข

เมย์

ถามวิชาเลข
« on: March 18, 2012, 08:04:24 pm »
พี่ค่ะคือตอนนี้กำลังจะเปิดเทอมขึ้นม.5เทอม1 แล้วจะเรียนคอร์สเอนท์อ.อรรณพตอนปิดเทอมต.ค จะขึ้นม.5เทอม 2

พอตอนเปิดเทอมม.5เทอม2จะเรียนคอร์สเอนท์กับคอร์สกสพท.อ.โต้งอ่ะค่ะ เพียงพอไหมค่ะ

ปล.กลัวเรียนอ.โต้งไม่รู้เรื่องอ่ะค่ะ แต่หนูเรียนอ.อรรณพพื้นฐานทุกเล่มแล้วค่ะ พี่ว่าหนูจะเรียนรู้เรื่องไหมค่ะ

ปล.เป็นคนที่พื้นฐานเลขไม่ดีมากค่ะ

ปล.ขอบคุณพี่ๆทุกคนล่วงหน้าค่ะ

Offline wincross

• *
  • 28
  • 1
Re: ถามวิชาเลข
« Reply #1 on: March 18, 2012, 08:37:06 pm »
พี่ว่าเรียนคอร์สเอนท์ อ.อรรณพ ตั้งแต่ ปิดเทอมก่อนขึ้น ม.5เทอม2 ก็เร็วอยู่นะ แต่ถ้าน้องเรียนพื้นฐานมาทุกเล่มแล้วก็น่าจะโอเค เพราะกว่าพี่จะเรียนคอร์สเอนท์เลข ก็ปาไปปิดเทอมขึ้นม.6เทอม1

ส่วน อ.โต้ง พี่ไม่เคยเรียนอ่า ไม่รู้ว่าเค้าสอนเร็วขนาดไหน แต่ถ้าน้องทำการบ้านของคอร์สเอนท์ อ.อรรณพ ครบทุกข้อ ก็น่าฉลุยอยู่นะ :) ที่สำคัญคือคอยฝึกทำโจทย์ตลอดเวลา ไม่งั้นมีลืมแน่ๆ 

Re: ถามวิชาเลข
« Reply #2 on: March 19, 2012, 06:46:41 am »
อ.โต้งสอนเร็วนะ แต่ถึงเร็วพี่ก็ยังหลับอยู่ดี แหะๆ (คหสต นะจ๊ะ)
แต่เห็นเพื่อนที่เมพๆหลายคนเค้าก็เรียนอ.โต้งนะคะ ของอย่างงี้คงขึ้นกับความชอบส่วนบุคคล