Docchula Community

ขอinvite codeได้ที่ไหนครับ

MFBooBoo

ขอinvite codeได้ที่ไหนครับ
« on: August 11, 2012, 04:10:36 am »
ตามนั้นครับ ???

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
Re: ขอinvite codeได้ที่ไหนครับ
« Reply #1 on: August 11, 2012, 11:35:38 am »
ต้องสอบเข้ามาเรียนหรือทำงานในคณะแพทย์ก่อนครับ  :)

MFBooBoo

Re: ขอinvite codeได้ที่ไหนครับ
« Reply #2 on: August 13, 2012, 01:52:08 pm »
ผมศิษย์เก่ารุ่น57 ตอนนี้เด้นท์3นิติเวชจุฬาครับ

คน

« Reply #3 on: August 13, 2012, 04:56:44 pm »
ต้องการ account ใช้บอร์ดเพื่อทำอะไร หรอครับ

MFBooBoo

« Reply #4 on: August 14, 2012, 01:15:45 pm »
ผมก็ไม่รู้ครับ ก็บอร์ดแพทย์จุฬา ผมก็ศิษย์เก่า ตอนนี้ก็เป็นเด้นท์อยู่ เมื่อก่อนตอนเป็นนสพ.ก็ใช้บอร์ดไผ่สิงโตครับ

Offline -ChApToN-

• 325
  • 20
  • ( ゚д゚)! Raffinato!
    • -ChApToN-
« Reply #5 on: August 19, 2012, 12:16:27 am »
แนะนำตัวก่อนครับ ผมเป็นอดีตฝ่าย IT ตอนนี้ ไม่มีอำนาจที่จะสั่งการอะไรได้ แต่ผมยินดีช่วยประสานงานให้ทางสพจ.และรุ่นน้องฝ่าย IT ช่วยดูแลต่อได้ครับ

คือบอร์ดนี้เริ่มมีมาตั้งแต่รุ่น 63 ที่ตอนนั้นอยู่ชั้นปี 3 จึงมีบอร์ดรุ่นได้ไกลสุดคือรุ่น 60 ซึ่งตอนนั้นอยู่ชั้นปี 6
ดังนั้นรุ่น 57 ทั้งหมดจึงยังไม่มี account กันครับ (ยกเว้นบางคนที่อาจเป็น Staff/บุคคลที่จำเป็นต้องเกี่ยวข้องกับการติดต่อกับนิสิตอย่างสม่ำเสมอ)

บอร์ดนี้บริการหลักๆคือเป็น community ที่ให้คนในรุ่น หรือคนที่ต้องติดต่อกับรุ่นๆนั้นใช้ติดต่อสื่อสารหรือประชาสัมพันธ์ ซึ่งผมกลัวว่าอาจจะไม่ได้ตอบสนองพี่ตรงจุดนี้น่ะครับ แถมสมัยนี้อาจจะถูกแทนด้วย facebook ได้หมดแล้วด้วยซ้ำ

กลับกันคือบอร์ดนี้กลับมีสิ่งที่ท่านอาจารย์/นิสิตโพส ซึ่งบางส่วนจะเป็นความลับภายใน เช่น หนังสือ/สไลด์การสอน ซึ่งเป็นลิขสิทธิ์ทางปัญญาของอาจารย์หรือผู้เขียนนั้นๆ หรือแม้กระทั่งคำพูดที่เป็นส่วนตัวที่ต้องการให้คนในชั้นปี หรือเฉพาะที่เป็นนิสิตได้เห็นเท่านั้น

ซึ่งผมแนะนำว่า ถ้าพี่ต้องการช่องทางติดต่อสื่อสารคนในรุ่น (นอกเหนือจาก facebook) ให้รวบรวมคนที่ต้องการ account ทั้งหมดติดต่อผมได้ครับ ผมจะประสานและดำเนินการสร้างบอร์ดย่อยให้ และสร้าง account ให้ โดยผมจำเป็นต้องล๊อคให้เห็นเพียงบางกระทู้เพื่อป้องกันสิทธิ์ของผู้ใช้ท่านอื่นด้วยครับ แต่ถ้าต้องการเป็นไฟล์ที่อยู่ภายใน ผมรบกวนต้องขอกับท่านอาจารย์ประจำท่านนั้นๆ หรือขอกับรุ่นน้องที่ยังเรียนอยู่ชั้นปี 1-6 ที่ยังสามารถเข้าได้ทุกส่วนของ forum อยู่เป็นครั้งคราวไปได้ครับ

ขออภัยที่เป็นระบบนิดนึงอ่ะครับ เนื่องจากว่ามีอาจารย์หลายท่านกำชับมาเรื่องนี้ ทำให้ผมจำเป็นต้องรัดกุมนิดนึงครับ และขออภัยที่ตอบช้าด้วยครับ
ด้วยความเคารพ

ติดต่อผมได้ที่ twitter.com/chapton ครับ msg มาได้ครับ

Mega projects in process
Twitter : Follow me @chapton

MFBooBoo

« Reply #6 on: August 22, 2012, 02:23:10 pm »
รับทราบครับ