Docchula Community

สอบถามพี่ๆเกี่ยวกับ cpird หน่อยครับ

เด็กอยากเรียนหมอ

คือผมสงสัยว่าถ้าจบโครงการ cpird มาจะต่อเฉพาะทางยากกว่าจบ กสพท ป่าวครับ

Offline pipe64

• 3481
  • 604
ตอนจบมา คนอื่นจะไม่รู้อยู่ดีว่าน้องเป็น cpird หรือไม่ ถ้าน้องไม่ได้บอก
เพราะ transcript และ ปริญญาบัตร ไม่ได้ระบุไว้ว่าเป็น cpird

ส่วนจะต่อเฉพาะทางได้หรือไม่ขึ้นกับหลายปัจจัยครับ
เกรดระหว่างเรียน, สาขาที่สนใจว่าแข่งขันมากหรือน้อย, สถาบันที่จะสมัคร, มีต้นสังกัดมาหรือไม่ ฯลฯ

Offline NoLove

• *
  • 280
  • 2
ต้องใช้ทุนก่อนสามปีถึงจะเรียนต่อได้ นี่แหละความแตกต่าง