Docchula Community

ปรึกษา การสอบแพทย์จุฬา

นัทตี้

การสอบ กสพท นั้นผมว่ายากมาก แต่เมื่อดูจากคะแนน ทุกคนก็จะต่างรู้ดีกว่า แพทย์จุฬา คะแนนสูงสุด  :)
ซึ่งแม่ผมอยากให้ผมเรียนจุฬา เพราะความสะดวกนะ ส่วนผมเรียนที่ไหนก็ได้
เลยอยากทราบว่า การที่พี่ๆสอบ หมอจุฬาติด ด้วยวิธี กสพท อ่านหนังสือหนักขนาดไหน  8)
ตอบแบบ เต็มที่เลยนะ  ;D เพราะผมรู้ดี หมอจุฬา ตัวโอเล็มปิค เทพๆ เต็มไปหมด ซึ่งผมก็แค่เด็กธรรมดา แต่มุ่งมั่นมากครับ
อยากรู้เทกนิค ของพี่หมอเทพๆ เพื่อไปปรับปรุงครับ  :)
ปล. เป็นคนหัวดี แต่สมาธิสั้นด้วยอะ พี่ๆเป็นเหมือนกันไหม