Docchula Community

สงสัยเกี่ยวกับการตอบพาร์ทเชื่อมโยงค่ะ

Penelope

พาร์ทเชื่อมโยงนี่จำเป็นต้องตอบแบบเรียงลำดับรึเปล่าคะ อย่างเช่น 02A 03A 04B และถ้าเราเรียงสลับกันเป็น 03A 04B 02A แบบนี้ เราจะได้คะแนนมั้ยคะ หรือว่าผิดหมดเลย

Offline rainy season's lover

• *
  • 3869
  • 35
  • cogito ergo sum
พาร์ทเชื่อมโยงนี่จำเป็นต้องตอบแบบเรียงลำดับรึเปล่าคะ อย่างเช่น 02A 03A 04B และถ้าเราเรียงสลับกันเป็น 03A 04B 02A แบบนี้ เราจะได้คะแนนมั้ยคะ หรือว่าผิดหมดเลย
น้องช่วยอธิบายให้ละเอียดกว่านี้ได้ไหมครับ พี่ห่างข้อสอบมานานแล้ว จำ detail ย่อยๆไม่ได้  :P

Penelope

ก็คือสมมติว่าคำที่1อ่ะค่ะ มันเชื่อมกับคำที่2,3,4ใช่มั้ยคะ(สมมติว่าให้เชื่อมแบบB) เวลาเราฝนคำตอบเป็นรหัส จำเป็นต้องตอบเรียงลำดับมั้ยคะ ว่าต้องฝนเป็น 02B 03B 04B ถ้าเราจะสลับโดยฝนเอาคำที่4ขึ้นก่อนเป็น 04B 02B 03Bแบบนี้ จะถือว่าเราผิดมั้ยคะ

ไม่จำเป็นนะ  แค่น้องเขียนให้ถูกข้อมันก็ได้แล้ว  ไม่จำเป็นต้องเรียงในข้อที่ตอบ  แต่ว่าต้องตอบให้ครบและให้ถูก

Offline rainy season's lover

• *
  • 3869
  • 35
  • cogito ergo sum
ไม่จำเป็นนะ  แค่น้องเขียนให้ถูกข้อมันก็ได้แล้ว  ไม่จำเป็นต้องเรียงในข้อที่ตอบ  แต่ว่าต้องตอบให้ครบและให้ถูก
อืมๆๆ

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
ไม่แน่ใจว่าจะมีผลไหม แต่็เขียนเรียงไปเถอะยังไงก็ชัวร์กว่า - -*

หนูอยากเป็นหมอ

ขออนุญาตถามด้วยค่ะๆๆๆ :-*

คือว่า พาร์ทเชื่อมโยงนี่
คำสั่งมันบอกว่า
ข้อหนึ่งตอบได้มากกว่า 1 ข้อ
ถ้าเกิดตอบผิด จะโดนหักคำตอบละ 3 คะแนน :o

แสดงว่า ถ้าข้อหนึ่งมี 3 คำตอบ
เราตอบไปผิดทั้ง 3 คำตอบก็จะโดนหัก 9 คะแนนใช่มั้ยคะ :P

แล้วถ้ามี 2 คำตอบ เราตอบ 3 คำตอบ
เกินมา 1 ตอบคำ อีก 2 คำตอบเราตอบถูก
เราก็จะถูกหัก 3 คะแนนอยู่ดีใช่มั้ยคะ :-X

ที่หนูคิดนี้ถูกมั้ยอ่า? ???

แต่คำตอบหนึ่งเวลาตอบถูกนี่ ได้กี่คะแนนเหรอคะ?
วิธีคิดคะแนนของพาร์ทนี้คิดยังไงอ่า ถึงจะให้ได้ 100 เต็ม?
 :(

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
หักคะแนนก็แบบที่น้องเข้าใจอ่ะ ถูกแล้ว ส่วนทำไงให้ได้เต็มก็ตอบให้ถูกหมด 555+

วิธีคิดคะแนนก็ปกติอ่ะ แบบปีที่แล้วมี 19 คำ 26 คำตอบ ก็เอา 26 หาร 100 เป็นคะแนนแต่ละข้อ

คะแนนเป็นทศนิยม 4-5 ตำแหน่งอ่ะ ที่เราตอบถูกกี่ข้อก็คิดไป แล้วก็ลบข้อที่ตอบเกินข้อละ 3.0000

ps. โกรธแค้นมาก ปีที่แล้วพี่ได้ 26 คำตอบแล้วคิดว่ามันจะเป็น 25 จะได้หาร 100 ลงตัวเลยหาเรื่องตัดไปข้อนึง !! = ="

Offline Zerotempest

• *
  • 1201
  • 124
  • From MY com to YOUR com
part นี้เหมือนเป็นดาบ 2คมนะ
ถ้ามาถูกทางก็รับคะแนนเต็มๆ
แต่ถ้าเริ่มมาผิดก็ไปหมดเลยเหมือนกัน
ลองร่างดูหลายๆรอบ ก็จะดี
ตอนพี่ทำเสร็จออกมาตรวจกะเพื่อน
ปรากฏว่าไปคนละทางเลย
ขอให้โชคดีละกันนะครับ เสาร์นี้
"Hatred shall burn in its infernal glory.""