Docchula Community

นี่ๆๆพวกพี่ๆๆๆคะทำไมต้องตั้งชื่อว่าเป็นคนรีดนม เลี้ยงแกะหรืออะไรๆที่เกี่ยวกะแกะ

หมาจ๋อ

อยากรุ๊มานานแล้วคะ ว่าทำไมต้องเปนแกะด้วยละคะ น้องอยากรุ๊จังเยยคะ  ขอความกรุณาด้วยนะคะ
อ้อเเล้วของเมลล์พี่ๆได้มั้ยคะ แล้วแต่จะกรุณา เผื่อจะได้เมลล์ไปปรึกษาเกี่ยวกับเรื่องเรียนหน่อยคะ >:( >:( :-*[/glow][/glow][/color][/font]

หมาจ่อ

พี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเข้าไปอ่านข้างในมะได้

...

ตอนแรกผมก้ออยากได้เมล์พี่ๆเหมือนกันอ่ะ
แต่ตอนนี้ไม่อยากได้และ
เพราะตั้งกระทู้ในนี้ปุ๊บก็จะได้คำตอบที่ต้องการภายในเวลาไม่ถึง 5 นาที
 :o :o :o

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
ทำไมเข้าไมไ่ด้อ่ะ ???

ตอนแรกผมก้ออยากได้เมล์พี่ๆเหมือนกันอ่ะ
เพราะตั้งกระทู้ในนี้ปุ๊บก็จะได้คำตอบที่ต้องการภายในเวลาไม่ถึง 5 นาที

10 นาทีต่างหากครับ :o :o
« Last Edit: December 11, 2008, 07:33:29 pm by KiaGz!~ »

Offline <[S]houne[N]>

• *
  • 976
  • 39
  • ความจริงมีเพียงหนึ่งเดียวเท่านั้น!!!

ถือว่าน้องโชคดีต่างหากล่ะครับ  เพราะพวกสิงบอร์ดกำลัง activate อยู่พอดี  ::)

Offline IPPUsama

• *
  • 5419
  • 29
  • One sky, one destiny
สำหรับน้องที่มีคำถามนะ ถามในบอร์ดนี้่จะดีกว่านะพี่ว่า
น้องจะได้คำตอบจากพี่ๆนักปั่นบอร์ดหลายๆคนในเวลาอันรวดเร็วทันใจ  (มั้ง)  ;D

\ \ Oath's Charm, Passing Memories / /

<<  ~  OathKeeper & ObliVion  ~  >>

WWWWW

จริงๆๆนะพี่ KiaGz!~ แต่ยังไงก็ขอบพระคุณมากคะที่ช่วยตอบคำถามให้
 >:(ไม่ใช่อะไรหวอกนะพี่คือหนูอยู่ม.5แล้วและก็ใกล้จะสอบgat-patแล้วด้วย  :-X :-X
หนูอยากเข้าแพทย์ที่ไหนก็ได้เอาไห้มันได้สักที่
แล้วก็จะทำให้ก๋งหนุดีใจมากที่สุด 8) 8) 8)
ยังไงก็ขอความกรุณาแนะแนวเกียวกะการเตรียมตัวสอบด้วยนะคะพี่
ขอบพระคุนอีกครั้ง 1 คะ :-* :-*

OOOOOOOOOO

o_t พวกพี่ๆนอนดึกกันเป้นประจำเลยหรอคะเวลาอ่านหนังสือหนะคะ
แต่สำหรับหนู หนูอ่านอย่างพี่ๆเห็นทีจะไม่ไหวแน่ๆ
ทำงัยดีคะถึงจะอ่านหนังสือให้รู้เรื่องและอยู่ดึกๆได้ :-\
แต่หนูก็ทำไม่ได้อยู่ดีต้องตั้งนาริกาปลุกตอนตี 2 ทุกคืนบางทีก้ลุกไม่ไหวแล้ว  :P :P :P :P

Offline IPPUsama

• *
  • 5419
  • 29
  • One sky, one destiny
ปีม.6 อ่ะนะ วันธรรมดาทั่วๆไปพี่ไม่เคยอ่านหนังสือเกิน 4 ทุ่มครึ่งเลย (ได้ข่าวว่าเริ่มอ่านตอน เกือบ 4 ทุ่ม  :P)
จะมีแค่บางวันที่ใกล้สอบตรง ฯลฯ ที่จะมีดึกถึงเที่ยงคืนอ่ะ  :P
(แต่มีน้อยมากกก น้อยจริงๆ)

\ \ Oath's Charm, Passing Memories / /

<<  ~  OathKeeper & ObliVion  ~  >>

Offline PkMn Trainer Chuck

• *
  • 3470
  • 18
  • Gotta Catch 'em ALL
    • My Facebook อ่ะคับ
o_t พวกพี่ๆนอนดึกกันเป้นประจำเลยหรอคะเวลาอ่านหนังสือหนะคะ
แต่สำหรับหนู หนูอ่านอย่างพี่ๆเห็นทีจะไม่ไหวแน่ๆ
ทำงัยดีคะถึงจะอ่านหนังสือให้รู้เรื่องและอยู่ดึกๆได้ :-\
แต่หนูก็ทำไม่ได้อยู่ดีต้องตั้งนาริกาปลุกตอนตี 2 ทุกคืนบางทีก้ลุกไม่ไหวแล้ว  :P :P :P :P

น้องนอนกี่โมงล่ะคับ??

พี่ว่านะคับน้องควรจะนอนอย่างน้อยหกชั่วโมง จริงจัง ทั้งวันรวมกัน

แบบว่า นอนตีหนึ่ง ตื่นหกโมงเช้า แล้วซักบ่ายสามก้อนอน ตื่นสี่โมงเย็นไรงี้

แต่พี่ก้อทามไม่ได้หรอกคับ 55+

สู้ๆ นะคับ ^^

My Shadows are The Only Things Besides Me.

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
นอนให้เพียงพอเหอะจริงจัง > <!!

ปกติพี่นอนดึกจนติดเป็นนิสัยอ่ะ แต่ที่ทำได้ก็เพราะมีแอบนอนกลางวันชดเชยมาก่อนนั่นแหละ 555+

พี่ชอบอ่านหนังสือตอนกลางคืนมากกว่า เพราะคิดว่ามันเย็น ๆ เงียบ ๆ เหมาะแก่การอ่านมากกว่าแค่นั้น

(แต่ตั้งนาฬิกามาปลุกตอนตี 2 นี่ก็เกินไปนะ เดี๋ยวตายพอดี > <!!)

จริง ๆ มันก็แล้วแต่น้องอ่ะ ไม่จำเป็นต้องอ่านหนังสือดึก ๆ ก็ได้ อ่านกลางวัน เย็นหรือเวลาไหนก็แล้วแต่ชอบอ่ะ

น้องตื่นตี 2 อ่านถึง ตี 4 มันมีค่าต่างกะอ่าน 4 โมงเย็นถึง 6 โมงเย็นตรงไหน

ถ้าน้องไม่ได้ชอบอ่านหนังสือตอนกลางคืนเป็นพิเศษจะตื่นตี 2 ให้เหนื่อยเล่นทำไม จริงมะ 555+

อ่านอย่างพอเพียงและพักผ่อนให้เพียงพอเถอะ ๆ  ^^

« Last Edit: December 09, 2008, 11:52:25 pm by KiaGz!~ »

ง่วง

ไปนอนละนะคะ ราตรีสวัสดิพี่ๆๆๆหมอทุกคน นอนหลับฝันดีนะคะ ::) ::)

Offline DanTrolene~*

• สมาชิกอัครอมตะอภิมหาบรมดุษฎีกิตติมศักดิ์ทั่วหล้าประจักษ์ทุกแห่งหนสาธุชนเลื่องลือนามระ
  • *
  • 4671
  • 123

Offline btbt since 1990 ・ω・

• *
  • 1200
  • 49
  • เป็ดน้อยในฟาร์มแกะ :)
    • facebook ja

มันเสียสุขภาพนะน้องงง

พี่อ่านห้าทุ่มถึงตีสามบวกบวกอ่ะ
ช่วงก่อนสอบเอนท์เดือนสองเดือน
แล้วนอนกลางวันแทน  ;D

นอนไม่หลับคืนก่อนสอบเลยอ้ะน้อง
โทรมอีก
นอนให้เปนเวลาดีที่สุด

ปล ทำไมตอนนี้ขยันแบบตอนนั้นไม่ได้แล้ววะ  ;D