Docchula Community

เลือกCPIRD หรือ ODOD อันไหนดีกว่ากัน

คนคนหนึ่ง

1.อยากขอคำแนะนำหน่อยคับ คือผมยังลังเลอยู่ว่าจะเลือกcpirdหรือODODดี ไม่แน่ใจว่าอันไหนมีสิทติดมากกว่ากัน ผมอยากเข้าไปเรียนในจุฬา จึงอยากเลือกอันที่มีสิทติดมากกว่าอ่ะคับ 2.บางคนบอกว่าCpirdมีคนสละสิทเยอะ จิงรึป่าวคับ รุ่นพี่ได้สำรองอันดับ24ยังติดเลย

คนคนหนึ่ง

ผมไม่เกี่ยงเลยว่าจะใช้ทุนกี่ปี แต่ผมอยากเข้าไปเรียนให้ได้มากกว่าอ่ะคับ

Offline pipe64

• 3481
  • 604
โอกาสติดนี่มันตอบยากนะ เพราะ ขึ้นกะอะไรหลายๆอย่าง
เช่น น้องเก่งแค่ไหนเทียบกับคนสอบคนอื่นๆของปีนี้
ซึ่งก็ไม่มีใครรู้ว่าเราอยู่เปอร์เซนต์ไทล์เท่าไรใช่มะ
ดังนั้น อยากให้ลองดูถึงความแตกต่างของสองโครงการ แล้วเลือกอันที่ใช่กับเราดีกว่า

เรื่องสละสิทธิ์นี่ขึ้นกับคนที่สอบติดในแต่ละปีว่าเค้าจะตัดสินใจยังไงต่อ
ปีที่แล้วมาก ปีนี้อาจมากขึ้น ปีนี้อาจน้อยลง

:)