Docchula Community

ข่าวคราวสุดท้ายของหนังสือพี่หมอขอเฉลย!!!

Offline vichy

• 1247
  • 30
  • หมอวิชชี่ย์
 :'( เสร็จซะที
พิมพ์ซะที
จะออกซะที

ก่อนอื่นต้องขอโทษน้องๆ หลายคนที่เฝ้ารอหนังสือเล่มนี้นะครับ
ด้วยปัญหาทางการพิมพ์หลายประการทำให้ไม่สามารถออกได้สักที
ทั้งๆ ที่เฉลยเสร็จนานแล้ว แต่การพิมพ์มันต้องแก้เยอะมาก เพราะอะไร???
เพราะหน้าที่มีให้แก้มันมี 682 หน้าน่ะสิ
หนังสือเล่มนี้ 682 หน้าครับน้อง!!!
ส่วนเรื่องราคา ยังไม่แน่นอนครับ ขึ้นการตีค่าของโรงพิมพ์ครั้งสุดท้าย คาดว่าไม่เกินช่วง 250-279 บาท
หน้าปกก็ได้เห็นกันไปแล้ว
เหลืออีกนิดเดียว
อดใจรอนะครับน้องๆ
สงสัย ซักถามได้ในกระทู้เหล่านี้เลยนะครับ
ชีวิตหมอวิชชี่ย์นี้มีเพื่อสิ่ง 4 อย่าง "แมนฯยูไนเต็ด เสียงเพลง การเรียน และความรัก"

Offline Topo

• 2276
  • 54
682 หน้า  :o

หนังสือเฉลยข้อสอบหรือว่าคัมภีร์วะนั่น  :P
I N T E R N ตั ว เ ล็ ก ๆ

Offline pipe64

• 3481
  • 604
เอ่อ มันหนามากๆเลยอ่าครับ

ตกใจจริง 682 หน้า  :o

แล้วน้องๆเค้าจะแบก (ย้ำว่า แบก ไม่ใช่ถือ) ไปอ่านที่ รร หรือที่อื่นๆไหวมะเนี่ย เห็นคัมภีร์ ENT หนาๆแล้ว สงสาร

ความจริงถ้าแยกเล่มได้ก็ดี แบบแบ่งเป็น

เล่ม 1 มี เลข-อังกฤษ-ไทย
เล่ม 2 มี วิทย์-สังคม

ก็ดีนะครับ

เพราะยังไง ทุกคนคงจะซื้อทั้ง 2 เล่ม (จะได้ไม่เกิดอาการ ไทย-สังคม ขายไ่ม่ออกไรเงี้ยครับ)

ANYWAY พิมพ์ออกมาแล้วก็ขอให้ขายดีๆละกันครับ

ปล. น้องๆซื้อไปอ่านก็ดีนะครับ เพราะ พวกพี่ๆตั้งใจทำกันมากเลยครับ  ::)

Offline PNZ*

• *
  • 728
  • 18
  • รั ก อ อ กแ บบ ไม่ได้..!
เย้ๆ ซื้อกันเยอะ ๆ น้า..   :)
ระยะทางไม่สำคัญเท่าระยะห่างของความรู้สึก..~*

Offline Baros™ 『バーロス』

• Baros™
  • *
  • 10623
  • 122
  • Baros™
อ่า ขอให้ความพยายาม ความตั้งใจของทุกๆคนที่ทำหนังสือ ได้ผลิดอกออกผล ประสบความสำเร็จนะครับ
A book, tightly shut, is but a block of paper.

Offline rainy season's lover

• *
  • 3869
  • 35
  • cogito ergo sum
วันที่ที่รอคอย  :) ในหลายๆความหมายนะ

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
ออกซะที - -*  :'(

Offline <KoK>

• *
  • 1865
  • 31
หวังว่าจะเป็นประโบชน์แก่น้องๆทุกคนที่ซื้อนะครับ

^ไร้สาระ^

อยากรู้อ่า :-*

ว่าวางขายทั่วประเทศอ่าป่าว

หรือว่าขายแต่ที่ศูนย์หนังสือจุฬา :)

Offline antoinetty*

• *
  • 1343
  • 35
  • AVE MARIA
กรี๊ด ออกแล้ว - -* ,,

หวังว่าคงจะพอใจกันน้อ ,,
,, UBI CARITAS et AMOR ,, IBI DEUS EST ,,

Offline vichy

• 1247
  • 30
  • หมอวิชชี่ย์
อยากรู้อ่า :-*

ว่าวางขายทั่วประเทศอ่าป่าว

หรือว่าขายแต่ที่ศูนย์หนังสือจุฬา :)

ทั่วประเทศครับน้อง
ชีวิตหมอวิชชี่ย์นี้มีเพื่อสิ่ง 4 อย่าง "แมนฯยูไนเต็ด เสียงเพลง การเรียน และความรัก"

Offline <[S]houne[N]>

• *
  • 976
  • 39
  • ความจริงมีเพียงหนึ่งเดียวเท่านั้น!!!
แล้วพี่ๆ ไปปรู๊พรอบสองกันตอนไหนเนี่ย  เร็วมากมาย 555+

เผลอแป๊บเดียวก็ออกละ

ปล. แต่ออกช้ากว่านี้ก็ไม่ไหวแล้ว  :D

หวังว่าจะขายดีนะ    :)

"Wanna die?"

Offline Topo

• 2276
  • 54
ดีใจกับน้องๆด้วยครับที่โครงการคลอดออกมาจนได้

;D

แต่ว่า หนังสือรับน้องเสร็จรึยัง ง ง ง ง   อยากอ่านใจจะขาดแล้ว  >:(  >:(
I N T E R N ตั ว เ ล็ ก ๆ

อยากได้มั่งอะวิชชี่ มีส่วนลดให้อ้ะป่าวจ๊า ^O^
Welcome To The Real World!