Docchula Community

อยากทราบเรื่องที่จอดรถในคณะแพทย์กับโรงพยาบาลจุฬาครับ

หนังสือพิมพ์น้อยๆ

อยากทราบว่า ในส่วนคณะแพทย์+โรงพยาบาลจุฬา  นิสิตแพทย์สามารถนำรถยนต์ส่วนบุคคลเข้าไปจอดตรงไหนได้บ้างมั้ยครับ  และมีข้อกำหนดอย่างไรมั้ยครับว่าให้จอดได้เฉพาะนิสิตปีสูงๆหรือ extern

ขอบคุณครับ

Offline pipe64

• 3481
  • 604
อันนี้คงต้องถามในบอร์ดไผ่สิงโตเลยอ่ะครับ

http://161.200.98.10/webboard2/index.php

ปล. แอบรู้มาว่า ที่จอดรถในคณะแพทย์ และ ร.พ. จุฬาฯ เดือด มาก

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
มีคนฝากถามเรื่องการนำรถยนต์ส่วนตัวมาใช้ขณะอยู่หอ ไม่ทราบว่าทางคณะมีที่ให้จอดประจำรึเปล่าคะ
แล้วก็ต้องมีการทำบัตรหรือว่าอะไรยังไงบ้าง ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ
"ไม่มี" ที่จอดรถประจำให้ครับ ตอนนี้ที่จอดรถของจนท.ในรพ.ยังไม่พอเลย  :P
ถ้าไม่จำเป็นจริงๆ อย่านำรถส่วนตัวมาเลยครับ เพราะว่าเราอยู่หอได้อยู่แล้ว ไม่ต้องไป-กลับทุกวัน

ส่วนเรื่องทำบัตรนั้น ต้องเป็น extern ขึ้นไปถึงจะทำ sticker ได้ครับ

แต่ sticker ก็แค่มีสิทธิ์จอดตรงลานหน้าตึกใหม่ จะมีที่จอดหรือไม่นั้นเป็นอีกเรื่องนึง . . .

ลานหน้าตึกใหม่ เต็มตั้งแต่ประมาณหกโมงเช้า . . .

ประมาณนี้แล ~ ~

Offline lจ้าxญิงทoผ้า

• *
  • 2274
  • 8
  • แกะละเมอ
เพื่อนพี่มาคณะตั้งแต่หกโมงเช้าเพื่อมาจอดรถ   :P

หนังสือพิมพ์น้อยๆ

ขอบคุณครับ

ได้ไปอ่านจาก http://161.200.98.10/webboard2/showthread.php?t=1901 แล้วรู้สึกว่าเดือดจริงๆด้วย  :-X :-X

ถ้าอย่างนี้ นิสิตแพทย์ปี 1-5 ก็ไม่ต้องพูดถึงเรื่องที่จอดรถเลยเหรอครับ  :-X :-X

แปลว่าถ้าจะขับรถไปจอดแถวคณะแพทย์ก็ต้องจอดนอกคณะเหรอครับ (สวนลุม อังรีดูนังต์ ฯลฯ แถวนี้เหรอครับ)

Offline Topo

• 2276
  • 54
ถูกต้องครับ

เรื่องที่จอดรถเนี่ยถือว่าอัตคัตขัดสนมากๆ

I N T E R N ตั ว เ ล็ ก ๆ

Offline rainy season's lover

• *
  • 3869
  • 35
  • cogito ergo sum
ขณะนี้กำลังมีการก่อสร้า้งอาคารจอดรถหลังใหม่อยู่ครับ  :)

Offline 125 66

• 3244
  • 64
ขณะนี้กำลังมีการก่อสร้า้งอาคารจอดรถหลังใหม่อยู่ครับ  :)

แต่จะให้ใครจอดนี่สิครับ

Offline Topo

• 2276
  • 54
นั่นแหละครับ

มีบัตรแปลว่ามีสิทธิ์ ไม่ได้แปลว่ามีที่จอด . . .
I N T E R N ตั ว เ ล็ ก ๆ

Offline victory

• 565
  • 40
อาจารย์บางท่านยังไม่มีที่จอดเลยครับ