Docchula Community

ถามหอพัก

ผู้ปกครองนิสิตใหม่

ถามหอพัก
« on: November 17, 2009, 09:06:17 pm »
หอในชาย มีสถาพอย่างไร  หอนอกส่วนใหญ่พักที่ไหน ดี ปลอดภัย

Offline Tiploidy

• *
  • 345
  • 13
Re: ถามหอพัก
« Reply #1 on: November 17, 2009, 09:59:10 pm »
หมายถึง "หอพักนิสิตจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย" ใช่ไหมคะ
คิดว่าไม่ต่างจากหอหญิง คือ เป็นห้องน้ำรวม (หมายถึงไม่มีห้องน้ำในตัว มีห้องน้ำเป็นห้องๆ ในแต่ละชั้น)
มีเครื่องซักผ้าหยอดเหรียญ ไม่มีแอร์ มีทีวีที่ห้องโถงรวม ราคาเทอมละ 4000 บาท
ลองดูในเว็บไซต์ของจุฬา www.chula.ac.th เข้าตรง นิสิตปัจจุบัน หาหัวข้อหอพักค่ะ (น่าจะอยู่ใน นิสิตสัมพันธ์)

หอในกำกับจุฬา ก็จะมี ยูเซ็นเตอร์ จะแพงขึ้นมาอีกหน่อย มีแอร์+ห้องน้ำส่วนตัว ลองดูในเว็บไซต์นะคะ
Be Patient for Patient

Offline antoinetty*

• *
  • 1343
  • 35
  • AVE MARIA
Re: ถามหอพัก
« Reply #2 on: November 17, 2009, 10:07:15 pm »
หอนอกมีทั้งบริเวณถนนหลังสวน

หรือแถวราชเทวี ถ.เพชรบุรี พญาไท ไปจนถึงอนุสาวรีย์อะครับ

มีเยอะ หลายราคา ตามสิ่งอำนวยความสะดวกครับผม
,, UBI CARITAS et AMOR ,, IBI DEUS EST ,,