Docchula Community

เเอบชอบผู้หญิงคนนึงอยู่คณะอักษรฯ ไม่รู้จะทำยังไง

ไม่อยากบอก

ถอดlog inมาโดยเฉพาะ

เเอบชอบผู้หญิงคนนึงอยู่คณะอักษรฯ ไม่รู้จะทำยังไง
ผู้หญิงคนนี้หน้าตาดี เเต่เป็นคนที่ดูเรียบร้อยมาก นิ่งๆ

โอกาสเหลือน้อยลงทุกทีๆ เค้าเองก็จะจบเเล้ว
ตอนปี1เจอผู้หญิงคนนี้บ่อยมาก เดินสวนกันบ่อยมาก เคยเจอเค้าที่โรงอาหารมหิต ก็มองว่า อืม รู้สึกถูกชะตาคนนี้ ชอบมองเเต่ไม่ได้คิดอะไร เเต่เคยเเอบเดินตาม เเอบดูหนังสือที่เค้าเรียน จนรู้ว่าเค้าอยู่อักษร
พอปี2 ก็ยังเห็นเค้าบ้าง เพราะเค้ามาเรียนคณะเเพทย์ เดาว่าเรียนเจนเอ็ด ไม่ก็เดินผ่านไปไหนซักที่
จากนั้นไม่เคยเห็นเค้าอีกเลย จนปี3ลืมเค้าไป
ไปเจอเค้าอีกทีในที่อื่นที่ไม่ใช่จุฬา จนมันเกิดอาการอยากรู้จักให้ได้ เเต่ในตอนที่เจอไม่สามารถเข้าไปหาเค้าได้จริงๆ

ปีหน้าก็ปีสุดท้าย

ผมยังอยู่ เเต่เค้าก็ใกล้จบเเล้ว
ไม่รู้จะทำยังไง วันๆต้องอยู่เเต่ในคณะ ให้เดินไปคณะอักษร เดินไปกินข้าวอักษรทุกวันก็รู้อยู่ทำไม่ได้เเน่นอน ล่าสุดลงทุนหาในfacebook groupของเด็กอักษร รุ่นเค้า
จนเจอfacebook เค้าเท่าที่ดูเค้ายังไม่มีเเฟนชัวร์ๆ เเล้วเค้าก็เเทบไม่เล่นfacebookเลย
ไม่รุ้จะทำยังไง :'(

รู้สึกว่าไปตั้งในpantipแล้วนิครับ
Rainy Days And Mondays.....DESPERADO

พี่ค้าบบบบบบ จังหวะนี้มันต้องบวกแล้วค้าบบบบบบบ

ด้านได้อายอดนะพี่

สู้ๆค้าบบบ

นายแสนดี

เอ่อ น้องครับ พี่เคยมีประสบการณ์แบบน้องเลย ชอบแต่ไม่กล้า จนในที่สุดเราก็ต้องจากกัน พี่คิดว่าถ้าย้อนเวลากลับไปได้พี่คงจะหาวิธีเข้าไปรู้จักกับเขา หาวิธีคุยเป็นเพื่อนกัน อย่างน้อยก็จะได้ติดต่อกันได้ อึ้ม เชื่อพี่ สู้ตายดีกว่าตายก่อนสู้

เด็กอักษรฯ(ปี4ด้วย)

เราเป็นคนหนึ่งที่อยู่อักษร ปี4 ด้วย
คุณเจ้าของกระทู้ช่วยส่ง link facebook ของคุณและเพื่อนร่วมรุ่นของฉันคนที่คุณชอบมาที่อีเมล์เราได้ไหมคะ
ส่งมาที่ philorier@hotmail.com นะคะ

เผื่อเราจะช่วยอะไรได้ เราเรียนอยู่รุ่นเดียวกับเค้า เพื่อนๆในรุ่นเราหลายคนก็อยากรู้ว่าคุณชอบใคร ส่วนที่คุณไปตั้งกระทู้ที่พันทิปก็เข้าไม่ได้แล้ว
ถ้ายังไงคุณก็ติดต่อเรามาแล้วกันนะคะ ตามอีเมล์ที่บอกไป

ปกติเราก็ไม่ค่อยได้เป็นแม่สื่อแม่ชักให้ใครหรอกค่ะ แต่เห็นคุณแล้วก็เห็นใจ อยากลองช่วยดูสักครั้ง

Offline OmE

• *
  • 45
  • 14
  • ดูดีสุดแล้วมั้งเท่าที่มี
เอ่อคือว่า มีอะไรให้ช่วยมากระซิบก็ได้นะ เรามีเพื่อนอยู่อักษรเยอะเหมือนกัน ไปด้วยกันก็ได้น้า อิอิ
ตามหาความรัก