Docchula Community

ยินดีต้อนรับน้องๆ และผู้สนใจทุกท่านเข้าสู่บอร์ด"แนะนำการศึกษาต่อคณะแพทย์จุฬาฯ"

Offline oPaMo

• *
  • 241
  • 4
งั้นก็ GAT PAT 200 +  อ่าจิๆ -*-

ขอบคุณมากครับๆ

ผมจะตั้งใจครับๆ

^^~
CPIRD
PAT ไม่ถึง 200 ก็ติดนะ :P ยิ่ง PAT วิทย์เนี่ยก็..... :-X

สรุปคือ GAT ต้องเยอะครับ PAT ก็เกือบๆ 200 ก็ติดแล้วหล่ะปีเราอ่ะนะ

ปล. พี่ก็ ได้ประมาณนี้แหละ แต่ GAT 240+ เลยพอถ่วงดุลกันได้

ความถนัดแพทย์ก็ควรจะดีด้วยนะ  รวมๆแล้วต่ำสุดคง 60% กว่าๆมั้ง เท่าที่จำได้

ฟ้า

อยากเป็นหมอ
« Reply #61 on: August 12, 2010, 10:12:02 pm »
สวัสดีค่ะพี่ๆ
         หนูอะ อยากเป็นหมอนะ แต่หนูไม่แน่ใจว่าตัวเองจะเรียนได้หรือเปล่า อย่าว่าแต่เรื่องเรียนเลย
    สอบเข้าอะ ก็ไม่รู้ว่าจะได้หรือเปล่า  อยากให้พี่แนะนำการเตรียมตัวก่อนสอบอะค่ะ  จะได้นำไปปรับใช้กับตัวเอง
    หรือถ้ามีพี่คนไหนจะ มีที่ติวดีๆ ก็บอกเลยนะค่ะ  ตอนนี้หนูอยู่ม.5 แล้ว ควรเตรียมตัวไงบ้างค่ะ?

ป.ล.  หนูอยากได้เข้าร่วม ค่ายอยากเป็นหมอที่จุฬามากนะค่ะ ส่งใบสมัครไปแล้ว  ขอให้เลือกหฯด้วยละกัน ^^   :-*

เพชร

สวัสดีชาวแพทย์จุฬาทุกคนครับ
กระผมเป็นคุณครูฝ่ายแนะแนว ของโรงเรียนประเทืองทิพย์วิทยา เขตสายไหม กรุงเทพครับ (www.pttscool.com)

คืออยากเรียนถาม น้อง ๆ นิสิต หรือผู้ที่เกี่ยวข้องครับว่า

หากทางโรงเรียนประสงค์จะติดต่อขอเชิญ นิสิตแพทย์ ไปเป็นวิทยากร แนะแนวเรื่อง การเรียน และการใช้ชีวิตความเป็นอยู่ของนักเรียนแพทย์
จะต้องดำเนินการติดต่ออย่างไรครับ มีขั้นตอนอย่างไรบ้าง

ขอรบกวนน้อง ๆ นิสิตแพทย์ หรือผู้เกี่ยวข้องให้ข้อมูลด้วยครับ

ขอบคุณครับ

:-*

pipe to days

รับตรงปี2554  มีไปแล้ว  จามีรับตรงแบบนี้อีกรึป่าวคบ

Offline pipe64

• 3481
  • 604
คณะเปิดรับสมัครปีละหนึ่งครั้งครับ

:)

นู๋มอส

พี่ค่ะนู๋มีความตั้งจัยจะเรียนหมอหั้ยได้

นู๋ต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ

การอ่านหนังสือ

หรือการแบ่งเวลาต่างๆ

เนื้อหาที่จะใช้ในการสอบเข้า

รบกวนพี่ช่วยให้คำแนะนำหน่อยนะค่ะ

Offline 125 66

• 3244
  • 64
พี่ค่ะนู๋มีความตั้งจัยจะเรียนหมอหั้ยได้

นู๋ต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ

การอ่านหนังสือ

หรือการแบ่งเวลาต่างๆ

เนื้อหาที่จะใช้ในการสอบเข้า

รบกวนพี่ช่วยให้คำแนะนำหน่อยนะค่ะ

หาคำตอบได้จากกระทู้มากมายในเว็บบอร์ดนี้เลยครับน้อง ^^

iearth555

พี่ครับ...คือผมอยากเข้าหอมอะแต่เกรดเฉลี่ยต่ำมากอะคับ เข้าหมอต้องชั้ยเกรดเฉลี่ยมั้ยอะคับ....

• 3481
  • 604
กสพท. ไม่ต้องใช้ครับ
CPIRD ODOD Olympic ใช้ครับ

อ่านรายละเอียดที่ http://forum.docchula.com/index.php/topic,6560.0.html เลยครับ

;)

พรอำนาจ

พี่ครับ จะสมัครสมาชิกได้ยังไงหรอครับ

• 3481
  • 604
สมาชิกเราสงวนไว้ให้กับ นิสิตคณะแพทย์ จุฬาฯ เท่านั้นอ่ะครับ

ณัฐริญา

พี่ๆคะ หนูตั้งความหวังกับคณะแพทย์มากค่ะ เพราะหนูอยากจะเป็นมานานแล้วและมันก็เป็นความฝันของหนู
จึงอยากขอคำแนะนำจากพี่ๆ ว่าการที่จะสอบเข้าคณะแพทยศาสตร์เราจะต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้างคะ ::)

• 3481
  • 604
แนะนำว่า ลองอ่านในนี้ดูก่อนนะครับ
http://forum.docchula.com/index.php/board,24.0.html

มีคนมาโพสถาม และมีพี่ๆ นิสิตแพทย์ ตอบไว้พอสมควรแล้วครับ

Nattariya

การที่จะสอบติดหมอหรือจะเป็นหมอได้ต้องเรียนเก่งมากๆมั้ยคะ
และก่อนสอบต้องอ่านหนังสือแนวไหนและมากน้อยแค่ไหนคะ ???