Docchula Community

นิสิตที่ประสงค์ขอเบิกค่ารักษาพยาบาลจากการเกิดอุบัติเหตุ

MD

นิสิตที่ประสงค์ขอเบิกค่ารักษาพยาบาล โปรดอ่าน 
           นิสิตที่ประสบอุบัติเหตุ สามารถพิมพ์แบบฟอร์มจากเอกสารประกอบ
                 ซึ่งนิสิตจะต้องนำเอกสารดังต่อไปนี้
             มาประกอบการเบิกทุกครั้งที่ประสบอุบัติเหตุ
1). แบบขอเบิกค่ารักษาพยาบาล (Request for medical fee) ซึ่งนิสิตจะต้องกรอกแบบฟอร์มดังกล่าวให้เรียบร้อย
2). ใบรับรองแพทย์ (ตัวจริง) ต้องระบุสาเหตุ และ ผลจากการเกิดอุบัติเหตุ
3). ใบเสร็จรับเงิน (ตัวจริง) 
เอกสารประกอบ
http://www.sa.chula.ac.th/news/img/805.pdf

Offline DanTrolene~*

• สมาชิกอัครอมตะอภิมหาบรมดุษฎีกิตติมศักดิ์ทั่วหล้าประจักษ์ทุกแห่งหนสาธุชนเลื่องลือนามระ
  • *
  • 4671
  • 123

Offline Zerotempest

• *
  • 1201
  • 124
  • From MY com to YOUR com
รัยทราบ ขอบคุณครับ
เตรียมตัวเบิกเผื่ออนาคตกันเลยทีเดียว
ไว้อกหักแล้วจะไปเบิก ;D
"Hatred shall burn in its infernal glory.""

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74

Offline Topo

• 2276
  • 54
เอ่อ น้องครับ

นิสิตคณะแพทยศาสตร์ทุกคนรักษากับรพ.จุฬาฟรีนะครับ

แต่น้องต้องไปขึ้นทะเบียน 30 บาทกับรพ.จุฬาก่อนนะครับ

ลองสอบถามสิทธิ์ตัวเองดูที่ตึกจักรพงษ์ได้นะครับ

รักษาฟรีจริงๆนะ  :D
I N T E R N ตั ว เ ล็ ก ๆ

แต่ทำมายตอนค่ายเฟชชี่ไม่เห็นจะฟรีเรย
เราไปหาหมอมา ก้อยังต้องเสียค่ายาอยู่เรยอะ

Offline IPPUsama

• *
  • 5419
  • 29
  • One sky, one destiny
เอ่อ น้องครับ

นิสิตคณะแพทยศาสตร์ทุกคนรักษากับรพ.จุฬาฟรีนะครับ

แต่น้องต้องไปขึ้นทะเบียน 30 บาทกับรพ.จุฬาก่อนนะครับ

ลองสอบถามสิทธิ์ตัวเองดูที่ตึกจักรพงษ์ได้นะครับ

รักษาฟรีจริงๆนะ  :D
ไม่ได้บัตรทองอ่ะ พ่อแม่เป็นรัฐวิสาหกิจ เบิกก็ไม่ได้เต็มราคา โอ๊ยแย่  :-X

แต่ทำมายตอนค่ายเฟชชี่ไม่เห็นจะฟรีเรย
เราไปหาหมอมา ก้อยังต้องเสียค่ายาอยู่เรยอะ
เป็นเพราะน้องไม่ได้แสดงบัตรนิสิตว่าเป็นนสพ.ป่าวครับ?  :P

\ \ Oath's Charm, Passing Memories / /

<<  ~  OathKeeper & ObliVion  ~  >>

• 2276
  • 54
แสดงว่าน้องยังไม่ได้ลงทะเบียนสิทธิกับรพ.อ่ะครับ

ลองติดต่อกิจการนิสิตหรือที่ตึกจักรพงษนะ

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
ก็ตอนค่ายเฟรชชี่ยังไม่มีบัตรนิสิตกันนินา - -"

Offline Purified

• 1422
  • 428
เป็นเพราะน้องไม่ได้แสดงบัตรนิสิตว่าเป็นนสพ.ป่าวครับ?  :P

อันที่จริงคำว่า "นิสิตแพทย์ (โครงการ 30บาท)" มันจะโผล่ในคอมเลยนะ (จากการใช้บริการของโรงพยาบาลบ่อย ช่วงนี้)

ตอนนั้นน้องคงยังไม่ส่งใบสมัคร 30บาท  หรือ  เรื่องยังคงทำไม่เสร็จละมั่ง

แต่ชอบมากที่สุดก็คือ เวลาจะไปจ่ายตังค์ เปิดกระเป๋าเงินเพื่อหยิบบัตรนิสิตอย่างเดียว 555+

Offline DanTrolene~*

• สมาชิกอัครอมตะอภิมหาบรมดุษฎีกิตติมศักดิ์ทั่วหล้าประจักษ์ทุกแห่งหนสาธุชนเลื่องลือนามระ
  • *
  • 4671
  • 123

• 2276
  • 54
หุ หุ ยิ่งใส่กาวน์ยาวยิ่งสะดวกน้อง

ไม่ต้องเปิดกระเป๋าตังค์เลย แค่ปลดบัตรที่ติดเสื้อกาวน์ยื่นให้จนท.แค่นั้นแหละ  ;D

Offline s_spp

• *
  • 207
  • 1
  • โดราอ้วนกลม
บัตรทองไม่ต้องขึ้นกะรพก็ได้นี่นา ตอนค่ายเฟรชชี่เราก็ไป 
แต่เค้ารู้ว่าบัตรทองชื่อเราขึ้นที่นครปฐม ก็จ่าย30บาทอะ
(ไม่ได้จ่ายเองด้วย พี่บ้านจ่ายให้อะ :-[)
กลม~ กล๊ม~ กลม~  กลมดีจัง~  โดราจัง หัวเหม่งกลิ้งมาไว

Offline Purified

• 1422
  • 428
บัตรทองไม่ต้องขึ้นกะรพก็ได้นี่นา ตอนค่ายเฟรชชี่เราก็ไป 
แต่เค้ารู้ว่าบัตรทองชื่อเราขึ้นที่นครปฐม ก็จ่าย30บาทอะ
(ไม่ได้จ่ายเองด้วย พี่บ้านจ่ายให้อะ :-[)

ยังไงคณะก็จะย้ายสิทธิของน้องมาโรงพยาบาลจุฬาฯ อยู่ดีอะแหละ

และก็ไม่ต้องจ่ายซักบาท