Docchula Community

ทำไมชื่อต้องมีคำว่าแกะด้วยครับในชื่อของพี่ๆอะครับ

บุคคลทั่วไป

อยากรู้จิงๆนะครับ เทพเลี้ยงแกะเอย เทพพิฆาตแกะเอย

Offline DanTrolene~*

• สมาชิกอัครอมตะอภิมหาบรมดุษฎีกิตติมศักดิ์ทั่วหล้าประจักษ์ทุกแห่งหนสาธุชนเลื่องลือนามระ
  • *
  • 4671
  • 123
นั่นสิ ทำไมก้อไม่รุ้เหมือนกัน ต้องรอคนรุ้มาตอบ

บุคคลทั่วไป

อ้าว
พี่ก้อ เทพเลี้ยงแกะแล้วทำไมพี่ไม่รู้อะครับ

Offline Purified

• 1422
  • 428
แกะ เป็น สัตว์อันเป็นมงคล ของคณะเราครับ

• สมาชิกอัครอมตะอภิมหาบรมดุษฎีกิตติมศักดิ์ทั่วหล้าประจักษ์ทุกแห่งหนสาธุชนเลื่องลือนามระ
  • *
  • 4671
  • 123
แกะ เป็น สัตว์อันเป็นมงคล ของคณะเราครับ

ขนาดนั้นเลยฤๅ Purine

Offline birdy

• *
  • 77
  • 11
เพราะแกะมันน่ารัก แต่ไม่อยากเป็น  :'(

Offline IPPUsama

• *
  • 5419
  • 29
  • One sky, one destiny
เพราะแกะมันน่ารัก ไง๊  :D

ขนาดนั้นเลยฤๅ Purine
เอ่อ น้องอย่าไปเชื่อมากนะครับ ไม่ขนาดนั้นนะ  :P

\ \ Oath's Charm, Passing Memories / /

<<  ~  OathKeeper & ObliVion  ~  >>

บุคคลทั่วไป

นอกจากน่ารักแล้วมีเหตุผลอื่นมั้ยครับ

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
เป็นระบบตำแหน่งเหมือนบอร์ดอื่น ๆ อ่ะ แต่ใช้แกะเพื่อความน่ารัก  :-[

Offline napod

• *
  • 519
  • 55
นอกจากน่ารักแล้วมีเหตุผลอื่นมั้ยครับ
มงคลจิงๆ :P
The opinions of others, whether you agree with them or not, are something you have to learn to tolerate.

• *
  • 4671
  • 123

Offline rainy season's lover

• *
  • 3869
  • 35
  • cogito ergo sum
เพราะแกะเป็นประชากรส่วนใหญ่ของคณะ  :P

• *
  • 4671
  • 123

Offline Necrossstalker

• *
  • 6856
  • 10
  • I just haven't met you yet.
    • Dek-d.com
โอ้ว มี reference ด้วย
เอิ่ม แต่ก็ไม่ได้บอกว่าทำไมเรียกว่าแกะนะ :P