Docchula Community

** วิธีรับนิสิตใหม่ของคณะแพทย์ จุฬาฯ ** + การเรียนตลอด 6 ปี + FAQs

Phrawnapha

ค่าใช้จ่ายในการเรียนแพทย์จุฬาฯต้องเสียค่าอะไรบ้างคะ ต้องจ่ายเท่าไร

KANP

อยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับโครงการผลิตแพทย์ร่วมกับกรมแพทย์ทหารอากาศน่ะครับ
1.มีทางเลือกในการใช้ทุนเหมือนกับกสพท. หรือว่าบังคับใช้ทุนครบ3ปีเท่านั้นครับ
2.การใช้ทุนนั้นทําที่รพ.ภูมิพล หรือต้องจับฉลากอย่างกสพท.ครับ
3.การเรียนต่อเฉพาะทางทั้งเมืองไทยและต่างประเทศ ทางคณะและมหาลัยจะมีทุนให้ไหมครับ
รบกวนผู้รู้ช่วยอธิบายให้คลายสงสัยทีครับ เพราะข้อมูลเกี่ยวกับโครงการทหารอากาศนี้หายาก
ขอบคุณครับ

อยากรู้เรื่องนี้เหมือนกันครับ ไม่เคยมีใครตอบเรื่องนี้เลย หรือคนที่เข้ามาตอบไม่ใช่โครงการ ทอ หรอครับ อยากให้อาจารย์มาตอบบ้างก็ได้ครับ เห็นมีอาจารย์มาตอบอยู่นะ ผมขอแค่ข้อ2ข้อเดียวเท่านั้นแหละครับ

chanya

ถ้าเรามีโรคประจำตัวเราจะเรียนได้ไมค่ะ