Docchula Community

ข่าวคราวหนังสือพี่หมอขอเฉลย PART II

Offline vichy

• 1247
  • 30
  • หมอวิชชี่ย์
 :'(
ในที่สุดต้นฉบับก็เสร็จจนได้
แต่...
ช่วงนี้มีโรคร้ายกำลังถามหานิสิตแพทย์จุฬาฯ ทุกๆ คน นั่นคือ
โรค"สอบ"
ฉะนั้น อดใจรอหนังสืออีกนิดนะครับ
เท่าที่คุยกับโรงพิมพ์แล้ว เราจะได้หนังสือต้อนรับวันเด็กครับน้อง (น่าจะได้ภายในวันที่ 7 มค. ประมาณการคร่าวๆ)
(จากเดิมจะเอาเป็นของขวัญปีใหม่ แต่โรงพิมพ์เค้าช้าาาาา)
แต่เดี๋ยวก่อน... พี่จะบอกว่าที่เค้าช้านั้นก็เพราะ...
...
จำนวนหน้ามันเยอะมาก!!! เกือบ 600 หน้า (จำนวนยังไม่แน่นอนเป๊ะๆ อ่านะ)
ฉะนั้นเตรียมพบกับสุดยอดหนังสือจากแรงและใจของพวกพี่หมอกันนะคร้าบบบ
 8)
ชีวิตหมอวิชชี่ย์นี้มีเพื่อสิ่ง 4 อย่าง "แมนฯยูไนเต็ด เสียงเพลง การเรียน และความรัก"

Offline pipe64

• 3481
  • 604
พี่วิช ครับ

ออกวันที่ 7 ม.ค. นี่คือ ฉบับวางขาย หรือ ฉบับ proof รอบ 2 อ่าครับ

• 1247
  • 30
พี่วิช ครับ

ออกวันที่ 7 ม.ค. นี่คือ ฉบับวางขาย หรือ ฉบับ proof รอบ 2 อ่าครับ

"อยาก" ให้เป็นฉบับวางขายอ่านะ น่าจะทันแหละ
มันมาติดที่น้องกับพี่สอบเหลื่อมกันนี่สิ
ชีวิตหมอวิชชี่ย์นี้มีเพื่อสิ่ง 4 อย่าง "แมนฯยูไนเต็ด เสียงเพลง การเรียน และความรัก"

Waratchaya

ใกล้ล่ะ ไม่นานแค่ปีหน้าเอง รอๆ :)

แล้วกว่าจะมาถึง ลำปาง ต้องรออีกนานมั๊ยหว่า :'(

DeCooKies

ว๊าว ๆ ๆ อดใจรอ อีกไม่กี่อาทิตย์เอง :3
พี่ๆคงเหนื่อยแย่เลย ทั้งต้องทำหนังสือ ทั้งต้องเตรียมตัวสอบ
ขอบคุณจริงๆค่ะ หนูจะรอนะคะ ^^
เป็นกำลังใจให้พี่ๆทุกคนน๊า

hate that i care

:'( :'(
เยสสสสส !!

criN

รอ---เทอมานานแสนนาน
รออีกข้ามปีเองสู้ๆๆน่ะพี่--สอบอ่าอิอิ
กามลังคอยหนังสือ
อิอิอิอิอิอิ

t'uan

แล้ว

วางขายที่ไหนอ่าค้ะ  ???

ราคาท่ะไหร่   :-[

เหอๆ

t

พี่คะอยากทราบว่าจะวางจำหน่ายที่ใหนบ้างคะ

แล้วจะส่งร้านขายหนังสือต่างจังหวัดด้วยไหมคะ

• 1247
  • 30
พี่คะอยากทราบว่าจะวางจำหน่ายที่ใหนบ้างคะ

แล้วจะส่งร้านขายหนังสือต่างจังหวัดด้วยไหมคะ

พี่ไม่ทราบนะครับเรื่องนี้ เพราะเป็นที่ทางสำนักพิมพ์จะเป็นคนจัดส่งน่ะครับ
ถ้าพี่ทราบแล้วจะมาบอกในบอร์ดนี้นะครับ
ปล. ขอโทษที่ตอบช้านะครับน้อง