Docchula Public Board > แนะนำการศึกษาต่อคณะแพทย์จุฬาฯ

แก่แล้ว อยากเรียนแพทย์ อ่านหนังสือประมาณนี้ พอจะสู้เด็กๆได้ไหมครับ

<< < (10/13) > >>

Dr.Lucacian:

--- Quote from: KiaGz!~ on September 03, 2009, 09:12:26 pm ---โอ้วว Ethics มาก ๆ ต่างคนต่างเหตุผล ไม่มีถูกไม่มีผิดขึ้นอยู่กับว่าเราจะมองมุมไหน > <!!

--- End quote ---

ถูกครับต่างคนต่างสถานะมุมมองไม่เหมือนทำให้ความคิดไม่เหมือนแต่ไม่แตกแยกครับ ยอมรับฟังทุก ความคิดเห็น

เอาเป็นว่าไงก็สู้ๆๆครับ

KET:
ยังไงก็ขอโทษพี่ๆ ทุกคนด้วยนะคะถ้าหนูตอบอะไรที่มันไม่สมควร
หนูยังเด็กเกินไป อิอิ ต้องให้พวกพี่ ๆ ชี้แนะให้มากยิ่งขึ้นอ่ะค่ะ ขอบคุณนะคะ

เอาเวลาไปอ่านหนังสือดีกว่า อิอิ FIT FOR MDCU66  ;D
สู้ ๆ ทั้งเจ้าของกระทู้ + รุ่นพี่ที่ซิ่ว และ เพื่อน ๆ ในวัยเดียวกันทุกนะคะ อิอิ

ปล.เดี๋ยวจะโปรโมตบอร์ดนี้ให้เพื่อนๆรู้ ขอค่านายหน้าด้วย 55555

Dr.Lucacian:

--- Quote from: KET on September 03, 2009, 09:46:20 pm ---ยังไงก็ขอโทษพี่ๆ ทุกคนด้วยนะคะถ้าหนูตอบอะไรที่มันไม่สมควร
หนูยังเด็กเกินไป อิอิ ต้องให้พวกพี่ ๆ ชี้แนะให้มากยิ่งขึ้นอ่ะค่ะ ขอบคุณนะคะ

เอาเวลาไปอ่านหนังสือดีกว่า อิอิ FIT FOR MDCU66  ;D
สู้ ๆ ทั้งเจ้าของกระทู้ + รุ่นพี่ที่ซิ่ว และ เพื่อน ๆ ในวัยเดียวกันทุกนะคะ อิอิ

ปล.เดี๋ยวจะโปรโมตบอร์ดนี้ให้เพื่อนๆรู้ ขอค่านายหน้าด้วย 55555

--- End quote ---

อ่านมากไปอาจทำให้สมอง ทำงานหนักเกินไปน่ะครับ

ผมว่า  พักบ้างก็ได้น่ะ การพักผ่อนทำให้สมองฟื้นฟู  จะได้มีที่เก็บความรู้ไว้ใช้จนแก่น่ะ

ไม่ใช่ ไม่ทันแก่ สมองไปซะก่อน แบบนั้นแย่เลย

Golden_Fish:
ถ้ามีความสุขก็ทำไปเถอะครับ แต่ควรคิดให้รอบคอบก่อนนะ

แซม:
 :-\บอกตรงๆเบื่อ อาไรก็หมอ อาไรก็ หมอ หมอนี่มันมีคุณค่ามากกว่าอาชีพอื่นตรงไหนนักวิจัยช่วยเหลือมนุษย์ไม่ได้หรา วิศวกรช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ไม่ได้หรอ จายึดติดกันไปทำไมนักหนา ลองมองดีๆ หมอก็แค่คนธรรมดาคน หมดลมเมื่อไรก็หมดกัน ใช้ชีวิตให้สบายๆมีความสุขเหอะ
ไม่รำคาญกันบ้างหรา

ปล.ไม่ใช่หรอกค่อนข้างเฮริทที่บอกว่าเป็นนักวิจัยแก่ๆที่ไม่สามารถพัฒนาวิชาชีพได้ พอดีเป็นนักวิจัยซะด้วยของเลยขึ้น อยากจาบอกว่าถ้าไม่มีวิชาชีพของพวกฉันเนี่ยการแพทย์มันจะวิวัฒนาการไปได้ถึงขนาดนี้ไหมคะคุณว่าที่ นศพ.แพทย์คะ(ว่าที่จริงรึเปล่า)
    สุดท้ายเก็บไปคิด อาชีพหมอกับคนกวาดถนนในสายตาของเจ้าของกระทูมีคุณค่าเท่ากันหรือป่าว >:(

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

[*] Previous page

Go to full version