Docchula Community

ถามเรื่อง ODOD CPIRDหน่อยคั๊บ

ตั้ว

คือจะถามว่า ,,,

อันไหนมีโอกาสติดเยอะกว่ากันคับ

ควรเลือกอันไหนดี
ไม่แน่ใจว่าผมเข้าใจถูกรึเปล่า

ODOD แข่งกันในอำเภอ
CPIRD แข่งในจังหวัด

หรอคั๊บบ
ขอบคุณคั๊บ

Offline Kudoconan

• *
  • 1093
  • 14
Re: ถามเรื่อง ODOD CPIRDหน่อยคั๊บ
« Reply #1 on: August 10, 2009, 04:55:44 pm »
ตั้ว ถาม ตั้ว ตอบ  ;D

พี่ก็ไม่แน่ใจนะครับ
CPIRD รับเยอะกว่า ODOD ครับ
แต่เรื่องการแข่งขัน CPIRD คนเลือกเยอะกว่า ด้วยเงื่อนไขต่างๆ

รอให้พี่ๆที่อยู่โครงการมาตอบอีกทีล่ะกันครับ

พี่พูดได้แต่เพียงว่า
ถ้าน้องมุ่งมั่นตั้งใจ
โครงการไหนก็ติดได้ชัวร์
 :'(
天青色等煙雨 而我在等妳

Offline ** OmA

• *
  • 58
  • 1
Re: ถามเรื่อง ODOD CPIRDหน่อยคั๊บ
« Reply #2 on: August 10, 2009, 06:42:34 pm »
รู้สึกว่าจะไม่ได้แข่งกันเองใน จังหวัดหรืออำเภอ นะน้องนะ
คือเรื่องพื้นที่เนี่ยเป็นแค่สิทธิ์ในการสมัคร
แต่เวลาสอบก็เรียงตามคะแนนอยู่ดี
เพราะฉะนั้น จึงอาจเป็นไปได้ ที่บางจังหวัดจะไม่มีคนสอบได้เลย

ส่วนโอกาสในการสอบได้ มันก็ต้องมากกว่าอยู่แล้ว
ถ้าน้องหมายถึง จำนวนคนที่มีสิทธิ์ในการสมัคร

แต่อย่าลืมว่ามันสอบก่อน
นั่นก็แปลว่า น้องต้องพร้อมก่อน นะเออ  :)

Offline pipe64

• 3481
  • 604
« Reply #3 on: August 10, 2009, 09:25:27 pm »
คือจะถามว่า ,,,

อันไหนมีโอกาสติดเยอะกว่ากันคับ

ควรเลือกอันไหนดี
ไม่แน่ใจว่าผมเข้าใจถูกรึเปล่า

ODOD แข่งกันในอำเภอ
CPIRD แข่งในจังหวัด

หรอคั๊บบ
ขอบคุณคั๊บ

การคัดเลือกของ CPIRD
เอาคะแนนทุกคนที่สมัครโครงการ CPIRD มาเรียงจากมากไปหาน้อย แล้ว 90 คนแรกจะเป็นผู้ผ่านการคัดเลือกครับ

การคัดเลือก ODOD
แข่งกันเองในจังหวัด
สมมติว่า ชลบุรี รับ 2
นาย ชลจริงๆนะ ได้ 90
นาย ลูกเมืองชล ได้ 91
นาย ชลประทาน ได้ 92
นาย ระยองฮิ๊ ได้ 93

นายระยองก็ไม่มีสิทธิ์ได้โควตา ODOD ของชลบุรีไปครับ ผู้ทีไ่ด้โควตา ODOD ชลบุรี คือ นายชลประทาน กับ นายลูกเมืองชล ครับ

ตั้ว

« Reply #4 on: August 11, 2009, 08:48:11 am »
อ๋ออ

ขอบคุณมากๆคั๊บ บ

ผมสมัคร ODODไปแล้วว ว

=]

Offline Cό|ữmη€яdz

• *
  • 378
  • 5
  • อะจึ๋ยส์..
« Reply #5 on: August 11, 2009, 09:48:17 pm »
ตั้วได้คำตอบยังอะ

พี่ยังไม่ได้ไปถามเรยวุ้ย

วุ่นๆ
ไม่มีอะไรมั่นคงเท่ากับการเปลี่ยนแปลง...