Docchula Community

อกหักก่อน สอบมันเจ็บเหลือเกิน....

พี่ไม่รู้ว่าน้องที่โพสได้เข้ามาอ่านบ้างหรือป่าวนะ
เอิ่ม... พี่ขอบอกก่อนว่าพี่เองก็เป็นคนนึงที่ถูกหักอกตอนม.6
จะเป็นจะตาย...
ไหนจะสอบ จะเอนท์ ไหนจะอนาคต...ไหนจะเธอ!!!
พี่เครียดมากน้อง...และแน่นอน...
มันอ่านหนังสือไม่ได้รู้เรื่องเลยยย

ก่อนอื่นน้องต้องมีสติ
ถามตัวเองว่าน้องต้องการอะไร
ได้เค้ากลับมาแต่เอนท์ไม่ติดน้องมีความสุขไหม???
พี่ขออณุญาตเข้าใจว่า การที่เราเห็นคนที่เรารัก..ไม่รักเรา..มันเจ็บปวด (สุด ๆ)
แต่เราน่ะ..รักตัวเองก่อนได้มั้ยตอนนี้

กัดฟันเชือดหัวใจตัวเองเพื่ออนาคตสักครั้ง
น้องจะไม่มีวันเสียใจถ้าน้องเลือกทำเพื่อตัวน้องเองอย่างเต็มที่

และวันที่น้องทำใจได้ น้องก็จะได้รับความสำเร็จพร้อมกับหัวใจที่หายเจ็บปวดกลับคืนมา 8)

พี่อยาก "ขอ" ให้น้องสู้ เพื่อตัวน้อง และคนที่ "รักน้อง" ที่สุด...นะคะ :)

Offline DP ='}

• *
  • 229
  • 1

เชื่อป่ะ เรียนจบเป็นคุณหมอแล้ว สาวตรึ้มครับ
เลือกไม่ถูกเลย เชื่อดิ เชื่อดิ
เรียนๆไปก่อน
น้อยคนมากที่จะแต่งงานกะแฟนคนแรก
เป็นresidentแล้วมาจีบ นสพ.ยังไม่สาย... :D

อาจารย์พูดดีจริงๆค่ะ  :D

แหม่ เรื่องแบบนี้ล่ะ ประสบการณ์สูงกันใหญ่เชียว  ;D ;D ;D

เห็นด้วย  ;D

Offline cRAzEm

• *
  • 343
  • 6
  • เสมิร์ฟ กัน เข้า ไป
อกหักก่อนสอบมันเจ็บเหลือเกิน
จริงน้อง

แต่ถ้าไม่ยอมไปอ่านหนังสือสอบ
ผลสอบออกมาได้เจ็บยิ่งกว่าเดิมนะน้อง
 :P555

Offline rainy season's lover

• *
  • 3869
  • 35
  • cogito ergo sum

เชื่อป่ะ เรียนจบเป็นคุณหมอแล้ว สาวตรึ้มครับ
เลือกไม่ถูกเลย เชื่อดิ เชื่อดิ
น้อยคนมากที่จะแต่งงานกะแฟนคนแรก
เป็นresidentแล้วมาจีบ นสพ.ยังไม่สาย... :D

มาขอคำยืนยัน จริงหรอครับอาจารย์

คนตั้งกระทู้อ่าคับ

ถึงพี่ AMOR

พี่ๆๆช่วงเดียวกันเลย กรกฎาคม
ถึงตอนนี้เลยแหล่ะคับ

ผมเข้าใจแล้วคับ
เมื่อคืนอยู่ดีดี
ก็นึกขึ้นได้ว่าต้องทำยังไงคับ
คืออีก1 เดือนก็จะสอบรับตรง มข แล้ว
ผมเลยคิดว่าผมจะอ่านให้หนักที่สุดคับ
เพราะ ลงคณะเดียวกัน(เกี่ยวมั๊ย55++)ผมลงทันตะ คับอยากเรียนมากๆๆ
ผมตั้งใจอ่านทำโจทย์บ่อยๆ เพราะเผื่อเขามีไรไม่เข้าใจเผื่อเขาจะได้มาถาม
(สุดท้ายก้อเพื่อเขา55++)

อยู่ดีดีมันก้อไม่ทรมานอ่ะคับ
เพราะได้คุยกับแม่
แม่บอกว่าอยากให้มีคณะเรียนเร็วๆแม่จะได้สบายใจแล้ววันสอบก็รงกับวันเกิดแม่
ผมจะสอบให้ได้เพื่อเปนของขวัญให้แม่คับ

ขอบคุณพี่ๆทุกคนเลยน๊ะคับ
ขอบคุณจากใจจริงเลย

จริงๆผมก็อยากเข้าจุฬาน๊ะคับ
แต่ผมคิดว่าคงหวังสูงไป
แค่ มข ก้อไม่รู้จะรอดมั๊ยๆๆ

:) :)

ลืมบอกคับ
ทำไมสมัครสมาชิกไม่ได้อ่ะคับ

Offline Kudoconan

• *
  • 1093
  • 14

มาขอคำยืนยัน จริงหรอครับอาจารย์

ติดใจประโยคสุดท้ายของอาจารย์ครับ
หรือว่า อาจารย์เป็น resident แล้ว แฟนของอาจารย์ตอนนั้นเป็น นสพ.  ;)

ถ้าไง อยากให้อาจารย์ช่วยมาเล่าประสบการณ์
และฝากคำแนะนำแก่รุ่นน้องหน่อยนะครับ

(

ลืมบอกคับ

สมาชิกสมัครได้เฉพาะ บุคลากรใน คณะแพทย์ฬ  เท่านั้นน่ะครับ  :)
天青色等煙雨 而我在等妳

ม่ายช่ายครับ แค่เคยคิดอยู่บ้าง

ชีวิตผมคล้ายเพลง แจกัน ของสุเมธแอนด์เดอะปั๋ง  ง่ะ  :'(

Offline Gun

• *
  • 987
  • 39
จีบสาวง่ายจะตายไป แต่ก่อนอื่นต้องรู้จักควบคุมจิตใจของตัวเองให้อยู่เหนืออารมณ์ของตัวเอง ไม่แคร์ผู้หญิงมากเกินไป และไม่แคร์ผู้ชายคนอื่น

ยิ่งถ้าใกล้สอบแล้วยังมัวแต่พะวง กลัดกลุ้ม แล้วละก็  ในชีวิตจริงน้องจะสามารถดูแลผู้หญิงซักคนได้จริงหรือจ๊ะ

ผู้ชายวัยรุ่นส่วนใหญ่ใช้เวลาส่วนใหญ่ไปกับการวางมาดให้เท่ห์(รูปลักษณ์ภายนอก) แต่ไม่รู้เลยว่าผู้หญิงส่วนใหญ่(ซึ่งไม่โง่)เค้าดูออกว่าเราเป็นยังไง

เอาเป็นว่า ควบคุมอารมณ์ให้ได้ก่อน แล้วทำในสิ่งที่ผู้ชายเขาทำกัน คือสร้างคุณค่าให้กับตัวเองและคนรอบข้าง โดยการขยันและตั้งใจสอบเข้าให้ได้

อย่างไรก็ดี ประสบการณ์ของน้องทำให้มองโลกได้กว้างขึ้น และเริ่มจะมีเสน่ห์แบบผู้ใหญ่ คือเข้าใจชีวิตได้ดีขึ้นนะ

และคิดว่าประสบการณ์นี้ช่วยพัฒนาการของน้องได้มากทีเดียวนะ

พยายามเข้านะ จะเป็นกำลังใจให้นะ  :)

Offline o^THE_BUN^o

• *
  • 405
  • 137
มาแล้วผู้เชี่ยวชาญเรื่องความรัก แต่ยังไม่เห็นพี่กัญจน์ควงใครสักที
« Last Edit: October 12, 2009, 04:17:36 pm by MR.BUN »
Papa Alpha Rpmeo Alpha Tango Hotel     Tango Hotel India Romeo Alpha Tango Hotel India

อ.ส.ช.==>ย.บ.==>ต.อ.==>จุฬาฯ==>ไปไหนต่อดี

life

ขอบคุณครับขอบคุณพี่ๆๆมากจริงๆๆ

วันนี้คณิต จบแค่บทเดียวเองคับ
55อิอิ

Ne-Yo

ชอบความเห็นของอ.ภุชงค์ จริงจัง ;D

• *
  • 229
  • 1
ถึงพี่ AMOR

พี่ๆๆช่วงเดียวกันเลย กรกฎาคม
ถึงตอนนี้เลยแหล่ะคับ

ผมเข้าใจแล้วคับ
เมื่อคืนอยู่ดีดี
ก็นึกขึ้นได้ว่าต้องทำยังไงคับ
คืออีก1 เดือนก็จะสอบรับตรง มข แล้ว
ผมเลยคิดว่าผมจะอ่านให้หนักที่สุดคับ
เพราะ ลงคณะเดียวกัน(เกี่ยวมั๊ย55++)ผมลงทันตะ คับอยากเรียนมากๆๆ
ผมตั้งใจอ่านทำโจทย์บ่อยๆ เพราะเผื่อเขามีไรไม่เข้าใจเผื่อเขาจะได้มาถาม
(สุดท้ายก้อเพื่อเขา55++)

อยู่ดีดีมันก้อไม่ทรมานอ่ะคับ
เพราะได้คุยกับแม่
แม่บอกว่าอยากให้มีคณะเรียนเร็วๆแม่จะได้สบายใจแล้ววันสอบก็รงกับวันเกิดแม่
ผมจะสอบให้ได้เพื่อเปนของขวัญให้แม่คับ

ขอบคุณพี่ๆทุกคนเลยน๊ะคับ
ขอบคุณจากใจจริงเลย

จริงๆผมก็อยากเข้าจุฬาน๊ะคับ
แต่ผมคิดว่าคงหวังสูงไป
แค่ มข ก้อไม่รู้จะรอดมั๊ยๆๆ

:) :)

ลืมบอกคับ

สู้ๆนะน้อง พี่ว่า สิ่งที่น้องหวังไม่มีอะไร สูงเกินไป พี่ว่าอย่าคิดมากเลยนะ :)

ป.ล. ถ้าน้องอยากเปนสมาชิกบอร์ดนี้ ต้องเข้ามาที่คณะนี้ให้ได้นะ

life

ถึงพี่: AMOR
ผมคงไม่ได้เป็นสมาชิกบอร์ดนี้หรอกคับ
ผมรู้ตัวผมดีคับ
ไม่กล้าฝันด้วยคับ
แล้วก้อ กสพท ก็ไม่ได้ลงไว้ด้วยแต่เพื่อนลงกันเยอะมากๆๆ(ก็ปล่อยเขาไป)
ผมลงทันตะ มหิดล
แพทย์ มข  มน

ค.หวังอยู่ที่มน  คับ
555++

• *
  • 229
  • 1
ถึงพี่: AMOR
ผมคงไม่ได้เป็นสมาชิกบอร์ดนี้หรอกคับ
ผมรู้ตัวผมดีคับ
ไม่กล้าฝันด้วยคับ
แล้วก้อ กสพท ก็ไม่ได้ลงไว้ด้วยแต่เพื่อนลงกันเยอะมากๆๆ(ก็ปล่อยเขาไป)
ผมลงทันตะ มหิดล
แพทย์ มข  มน

ค.หวังอยู่ที่มน  คับ
555++

น้อง ก็ สู้ๆนะ   

พี่เป็นกำลังใจ ให้

ไม่มีอะไร สูงเกินกว่าที่เราจะทำไม่ได้

ถ้าน้องตั้งใจ  :)

สู้ๆๆๆๆๆๆๆ