Docchula Community

ถามคะแนนรอบสอง

BBP

ถามคะแนนรอบสอง
« on: April 03, 2009, 10:00:50 pm »
สวัสดีค่ะ
อยากถามพี่ๆๆที่ได้เรียกรอบสองอ่าค่ะ ของจุฬาฯ ได้คะแนนประมาณเท่าไหร่หรอคะ
อยากรู้จริงๆๆค่ะ ตอนนี้เครียดมากๆๆเลย ToT"

Offline IPPUsama

• *
  • 5419
  • 29
  • One sky, one destiny
Re: ถามคะแนนรอบสอง
« Reply #1 on: April 03, 2009, 11:20:37 pm »
แต่ละปีมันไม่เหมือนกันอ่าน้อง
ขึ้นอยู่กับว่าปีนั้นๆคะแนนเป็นยังไง

แต่ปกติ รอบสองจะต้อง
ชวดรอบแรกแบบเฉียดๆ
ยกตัวอย่างเช่น ถ้าเลือกแพ็คเกจเทพ จุฬา ศิริราช รามา   
ก็คือ ต้องคะแนนหลุดรามาแค่นิดเดียว นิดเดียวจริงๆนะ
เพราะว่าคะแนนมันค่อนข้างติดกันมากอ่ะ

แต่ถ้าน้องเลือกอันดับสุดท้ายเผื่อติดไปแล้ว แบบลุ้นมหาลัยที่คะแนนลงๆมาหน่อย
แล้วบังเอิญติดไปก็จะอดลุ้นรอบ 2
เพราะว่าถ้ารันชื่อแล้วติดตั้งแต่รอบแรก จะไม่มีสิทธิ์มารันชื่อเอารอบ 2 อ่ะ

\ \ Oath's Charm, Passing Memories / /

<<  ~  OathKeeper & ObliVion  ~  >>

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
« Reply #2 on: April 03, 2009, 11:41:13 pm »
ต้องเป็นคนที่ไม่เลือกเผื่อ ไม่ติดในรอบแรก แล้วก็คะแนนเฉียดสุด ๆ

ที่สำคัญต้องมีคนสละสิทธิ์เกินส่วนที่เค้าเรียกเผื่อในรอบแรกแล้วด้วยถึงมีรอบ 2  -*-

ปีที่แล้วมันให้เลือกแค่ 3 ที่อะ่ แพคเกตสุดฮิต = จุฬา ศิริราช รามา

รอบ 2 ก็เลยต่ำกว่า min รามานิดหน่อย แล้วช่วงคะแนนก็แคบมากๆๆๆๆ

แต่ปีนี้ให้เลือก 4 ที่อ่ะ แล้วพี่ก็ไม่รู้ว่าน้องรุ่นนี้ฮิตที่ไหนกันเลยกะคะแนนไม่ได้

พิมพ์มาตั้งนานก็สรุปเลยละกันว่า ไม่รู้ครับ 5555+

BBP

« Reply #3 on: April 04, 2009, 12:37:48 am »
คือเลือกอันดับสุดท้ายเป็นรามา อ่าค่ะ
แล้วคะแนนรวมก็น่าจะเฉียดรามา หรือไม่ก็อาจจะติด??
แต่อยากลุ้นรอบ 2 ที่จุฬาฯ มากกว่าอ่าค่ะ  ><

Offline <KoK>

• *
  • 1865
  • 31
« Reply #4 on: April 04, 2009, 01:06:02 am »
^
^
^
อย่าเลยครับ ติดที่ไหนก็น่าดีใจแล้วล่ะ

ส่วนคะแนนรอบสองปีที่แล้วคิดว่าต่ำสุดประมาณ60นะครับ แต่ปีนี้มีอันดับ4เข้ามาด้วย คะแนนอาจจะต่ำลงอีกก็ได้
(พี่เดาเอานะ อย่าเชื่อมาก 55+)

รอบ 2 ก็เลยต่ำกว่า min รามานิดหน่อย แล้วช่วงคะแนนก็แคบมากๆๆๆๆ

น่าจะฮิตแค่ที่เตรียมฯนะ = =

• *
  • 5419
  • 29
« Reply #5 on: April 04, 2009, 09:48:29 am »

น่าจะฮิตแค่ที่เตรียมฯนะ = =

พี่ว่ามันก็ฮิตหลายที่แหละ ที่โรงเรียนพี่เรียกแพ็กเกจเทพ เป็นอันรู้กัน
คนเลือกอันนี้มี 2 แบบคืออยากเรียนจริงๆ (ไม่ได้ 3 ที่นี้ไม่เรียน) กับคนที่ไม่อยากเรียนอย่างแรง (เลือกให้ไม่ติด)   ;D

คือเลือกอันดับสุดท้ายเป็นรามา อ่าค่ะ
แล้วคะแนนรวมก็น่าจะเฉียดรามา หรือไม่ก็อาจจะติด??
แต่อยากลุ้นรอบ 2 ที่จุฬาฯ มากกว่าอ่าค่ะ  ><
ไม่ค่อยมีใครตั้งใจลุ้นรอบ 2 เท่าไหร่นะ (ถ้าคิดตามประชากรแล้ว)
มันกะคะแนนยากอ่ะ ส่วนใหญ่จะเป็นพวกฟลุ๊คติด สวรรค์สาปส่ง นรกเป็นใจ อะไรประมาณนี้  :P

\ \ Oath's Charm, Passing Memories / /

<<  ~  OathKeeper & ObliVion  ~  >>

BBP

« Reply #6 on: April 04, 2009, 01:29:27 pm »
ขอบคุณพี่ๆๆๆนะคะ ><" ต้องรอดูต่อปาย

Offline พีทซ่า@Gr.ofSeventeen

• *
  • 907
  • 48
  • นี่ หรือ?
« Reply #7 on: April 04, 2009, 01:40:07 pm »
เห็นด้วยกับอิ๊บ

เหมือนถูกสาบส่งมา

อุตส่าห์เลือกแพคเกตเทพ  กรุไม่ติดชัวร์

ผลออก พระเจ้ากรุไม่ติด.....

อีกไม่กี่วันต่อมา มีโทรศัพท์สายตรงมาว่า

กรุติดรอบสอบ

กรำจริง

แล้วดันมาติดที่นี่ นี่ก็ซวยสิฟ้า

« Reply #8 on: April 04, 2009, 10:00:11 pm »
คะแนนลงประมาณ 2-3 คะแนนค่ะ ลงเยอะเพราะพวกที่อยู่ช่วงนี้จะติดกันไปหมดแล้ว

ละคะแนนก็บู้บี้กะ min รามาจริง ๆ

พี่ติดรอบสอง เพราะไม่ได้เลือกรามาไว้  :P

"I'm just a small man. My heart is moved by what's in front of me, rather than what the world as a whole needs
Walker Allen

Jibb

« Reply #9 on: April 05, 2009, 12:34:45 pm »
ปีนี้จะมีรอบสองจริงๆ ใช่ป่ะคะ?

รอบแรกรับตั้ง 230 คนอ่ะ

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
« Reply #10 on: April 05, 2009, 12:40:38 pm »
ปีนี้จะมีรอบสองจริงๆ ใช่ป่ะคะ?

รอบแรกรับตั้ง 230 คนอ่ะ
ไม่แน่ แล้วแต่ว่าคนรอบแรกสละสิทธิ์กันเยอะไหม แต่ 230 นี่ืคือเรียกเผื่อเกินกว่าที่ตั้งใจจะรับแล้ว - -"

Jibb

« Reply #11 on: April 05, 2009, 04:30:55 pm »
อ่า แร้วถ้ามีจะรู้ผลประมาณวันที่เท่าไหร่หรอคะ?

• *
  • 5419
  • 29
« Reply #12 on: April 05, 2009, 07:13:21 pm »
ก็อย่างน้อยก็ต้องรอรอบแรกยืนยันสิทธิ์ก่อนน่ะครับ
ก็คือรอบแรกต้องตรวจร่างกาย สอบสัมภาษณ์ เสร็จก่อน แล้วถ้ายังขาดก็จะเรียกรอบ 2

Offline p3ar

• *
  • 178
  • 8
« Reply #13 on: April 05, 2009, 09:17:47 pm »
ใจเย็นๆ น้องๆ

ถ้าสวรรค์ลิขิตคงได้มาเผชิญชะตากรมม รันทดด้วยกัน  :'(

ขัยนๆ ตามข่าวหน่อยนะ สู้สู้จ๊ะ

ขี้เกียจล็อกอิน

« Reply #14 on: April 05, 2009, 09:55:00 pm »
ปีที่แล้ว จำได้ว่า จะเรียกช่วงสงกรานต์ พอดีเป๊ะ

รอบสองจะมีรึป่าว พวกพี่ตอบไม่ได้หรอก อย่าถือเอาเป็นคำตอบเลย

คะแนนช่วงไหน ก็แล้วแต่ปีแหละ แต่ลงมาต่ำสุดก็ประมาณ สี่ถึงห้า เปอร์เซ็นต์
เหมือนเดิม นี่แค่ปีที่แล้ว ไม่ใช่ปีนี้ ขอให้โชคดีนะน้องท่าน