Docchula Community

ทำไมต้องจุฬาฯ

Offline 125 66

• 3244
  • 64
Re: ทำไมต้องจุฬาฯ
« Reply #15 on: May 13, 2009, 09:36:46 pm »
??? ???
นี่ๆถามหน่อย
พี่ๆคะ คะแนนสูงอย่างพี่ๆนิสิตแพทย์จุฬาฯ
เลือกที่ไหนก็ได้
ทำไมถึงต้องเป็นจุฬาฯ :-\ :-\

อวดๆคุณสมบัติกันหน่อยนะคะ
เด็กๆอย่างหนูอิจช้าอิจฉา
ไม่มีอะไรให้อวดครับ  :P

อืมม
เรามีดีเยอะแยะครับ และอยากให้สาธารณชนรับรู้

หลังๆมานี้ รพ.จุฬาฯ และคณะแพทย์จุฬาฯ เริ่มเปลี่ยนมาพยายามประกาศความดีงามของตัวเองมากขึ้น
ไม่ใช่เพื่อสร้างภาพ
แต่เพื่อนเสนอตัวเป็นอีกทางเลือกหนึ่งที่น่าสนใจ สามารถช่วยประชาชนให้มีชีวิตที่มีความสุขได้ไม่ยิ่งหย่อนไปกว่าที่ไหนๆ ครับ

Offline IPPUsama

• *
  • 5419
  • 29
  • One sky, one destiny
« Reply #16 on: May 13, 2009, 09:48:02 pm »
เคยมีอาจารย์ท่านหนึ่งกล่าวไว้ว่า
"แพทย์จุฬามีดี แต่ไม่โฆษณา"ครับ  ::)

\ \ Oath's Charm, Passing Memories / /

<<  ~  OathKeeper & ObliVion  ~  >>

morja

« Reply #17 on: May 15, 2009, 07:00:33 pm »
 :)
ขอโทษนะคะที่จะต้องอ้างถึงม.อื่น
คือว่าหนูได้ยินมาหลายครั้งแล้วว่า"ถ้าหมอต้องมหิดล"
เหตุผลหนะหรอ
หนูก็ถามเค้าไปแล้วนะ
เค้าก็ตอบกลับมาว่า"ก็มหิดลดีกว่า"
"แล้วทำไมอะ"อันนี้ไม่กล้าถาม
คราวนี้ก็ต้องรบกวนคนที่เปิดอ่านหน่อยนะคะ
เพราะว่าอันนี้หนูก็งงเหมือนกัน
ก็เค้าบอกว่ามันดีแต่ทำไม้ทำไมคะแนนที่หนึ่ง
ก็อยู่ที่จุฬาฯทุกปี

ฮิๆ ขออยู่สีชมพูด้วยนะคะ

Offline Baros™ 『バーロス』

• Baros™
  • *
  • 10623
  • 122
  • Baros™
« Reply #18 on: May 15, 2009, 09:07:28 pm »
มันไม่มีที่ไหนดีกว่าที่ไหนหรอกครับ มีแต่ชอบที่ไหนมากกว่าที่ไหนแค่นั้นเอง

ใครชอบอันไหนก็บอกอันนั้นดี :)
A book, tightly shut, is but a block of paper.