Docchula Community

รูปถ่ายแต่งเครื่องแบบนิสิตนี่คือใส่ไรบ้างอ่ะครับ

*-*

คือ แบบว่าเสื้อแขนสั้นหรือยาว ใส่เนคไทหรือไม่ แล้วมีอะไรอีกไหมอ่ะครับ  ??? ??? ???

Offline :: Arm ::

• 741
  • 56
น่าจะต้องใส่ไทด์นะครับ

แขนสั้นหรือแขนยาวพี่ว่าไม่ต่างนะ เพราะรูปมันไม่น่าจะเห็นแขนหรอกนะ

Offline victory

• 565
  • 40
ต้องสวมไทค์ครับ แนะนำให้สวมแขนยาวเพราะบางคนถ่ายแล้วเห็นแขนเสื้อ

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
ไทค์ต้องใส่แน่ ๆ ผู้ชายที่ปีที่แล้วมีปัญหากันจะเป็นถ่ายแล้วไม่เห็นพระเกี้ยวมากกว่า
เวลาถ่ายอย่าลืมบอกเค้าให้ถ่ายติดพระเกี้ยวบนไทค์ด้วยละกันครับ ^^
แล้วถ้าถ่ายขนาดเห็นพระเกี้ยวมันก็น่าจะเห็นแขนเสื้ออ่ะเนอะ - -"
เพราะงั้นก็ใส่แขนยาวจะเซฟกว่าอ่ะ เพราะชุดพิธีการมันก็แขนยาว ๆ

เเขนยาว ผูกไทด์ (ควรติดกระดุมคอ)
เเละ ถ่ายให้เห็นพระเกี้ยวบนไทด์ด้วยครับ

negative

แล้วนิสิตหญิงต้องใส่ไรบ้างค่ะพี่???

แล้วทำผมยังไงเอ่ย???

ิboll

แล้วผู้หญิงละคะ? ต้องรวบผม เก็บหน้าม้าด้วยรึเปล่า?

ญ เเต่งกายให้เรียบร้อย
ติดกระดุมพระเกี้ยว (กระดุมคอก็ต้องติดด้วยนะ)
ติดเข็มพระเกี้ยว (รูปต้องถ่ายให้ติดพระเกี้ยวด้วยนะ)
ผมรวบให้เรียบร้อย
น่าจะเเค่นี้มั้ง

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
ผู้หญิงอย่าติดพระเกี้ยวผิดด้าน - -