Docchula Community

การใช้ทุนของแพทย์จุฬาเพื่อชนบท

tocktak

การใช้ทุนของแพทย์จุฬาเพื่อชนบท

คือทราบว่าการใช้ทุนนั้นต้องใชุ้ทุน 12 ปี

แต่ถ้าเราไม่อยากใช้ทุน

จะมีวิธีไหนบ้างครับ ?

tocktak

เพิ่มเติมอีกนิดนึงนะครับ

แล้วควรได้คะแนน gat pat เท่าไหร่

ถึงจะติดอันดับครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

มันมีแบบ 3 ปี ด้วยน้า เหมือนหมอ กสพท อะ
ชื่อว่า cpird ส่วน 12 ปี ชื่อ odod น้า ถ้าไม่ใช้ทุน
ต้องจ่ายตังอ่า cpird 4 แสนมั้ง odod 2 ล้านปะ พี่ไม่แน่ใจ
แต่พี่เปน cpird น้า แกทแพท ไม่ต้องสูงมาก เข้าขั้นเหียกก้ออาจติดได้
เช่นพี่เอง ต้องลองดูอะ ว่าข้อสอบรอบน้องยากป่าว จาให้บอกว่าได้
เท่าไหร่แล้วติดคงไม่ได้ รอบที่พวกพี่สอบ ( 3/2552 ) ข้อสอบยากได้อีก
พวกพี่ได้ไม่เยอะ แต่ z-score เยอะก็ติดแล้วอะ ไม่เยอะของคณะเราอะ
ติดทุกคณะอะ 555

Offline pipe64

• 3481
  • 604
คือทราบว่าการใช้ทุนนั้นต้องใชุ้ทุน 12 ปี
แต่ถ้าเราไม่อยากใช้ทุน
จะมีวิธีไหนบ้างครับ ?

โครงการผลิตแพทย์เพิ่มเพื่อชาวชนบท แบ่งเป็น
1. CPIRD จะต้องใช้ทุน 3 ปี
2. ODOD จะต้องใช้ทุน 12 ปี แต่ถ้าใช้ทุนไปถึงระยะหนึ่ง (ประมาณ 4 - 5 ปี ++) จะสามารถลาไปเรียนเฉพาะทาง แล้วค่อยกลับมาใช้ทุนต่อได้
ถ้าเกิดน้องจะไม่ใช้ทุน CPIRD ต้องจ่ายสี่แสนบาท และ ODOD สองล้านบาทครับ

เพิ่มเติมอีกนิดนึงนะครับ

แล้วควรได้คะแนน gat pat เท่าไหร่

ถึงจะติดอันดับครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

http://forum.docchula.com/index.php/topic,15499.0.html