Docchula Community

พี่คะ อยากทราบเกี่ยวกับค่าเล่าเรียนค่ะ

Ssirada

พอดีว่า ที่วันนี้ไปฟังที่งานเสวนามาอ่ะค่ะ ว่า ต้องใช้ทุน สามปีหลังเรียนจบค่ะ

แล้วค่าเทอมแต่ละเทอมนี่ต้องเสียมั้ยคะ หรือว่ายังไง

ช่วยตอบด้วยนะคะพี่ๆ  ขอบคุณมากๆค่ะ :)

Offline Sinful Darkness

• Lo|icoN !!
  • 5839
  • 176
  • มันเป็นเขาวงกตที่ไม่มีทางออก
เสียค่าเทอมละ 18,000 บาท แก่จุฬาฯเหมือนกันหมดทุกคนครับ

ที่ใช้ทุน3 ปี คือค่าเล่าเรียนเกี่ยวกับวิชาแพทย์ครับ
ซึ่งถ้ารัฐไม่ช่วยอุดหนุนพิเศษเนี่ย
ก็เจอค่าเทอมหลักแสน เท่าๆ ม.รังสิตแหละครับ

คือความว่างเปล่า

ATP

Ssirada

ขอบคุณมากๆค่ะ ::) ::)