Docchula Community

อยากจะถามเรื่องปฏิทินสอบหมอค่ะ (กสพท)

ืNaphat Samranyoo

คือว่าตอนนี้หนูกำลังลงคอร์สเรียน และค่อนข้างงงกับเวลาของการสอบหมอมาก(งงไปเอง)
คืออยากทราบว่า ตอนนี้หนูกำลังขึ้น ม.5 แล้วค่ะ แล้วปกติจะเริ่มรับสมัครสอบประมาเดือนสิงหาเนี่ยะ
คือของ ม.5 หรือว่า สิงหาของชั้น ม.6 คะ รบกวนด้วยนะคะ
??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ??? ???

ตอน ม6 ครับน้อง

ืNaphat

คือเราสมัครสอบตอนสิงหาคมของ มอหก แล้วสอบเสร็จเรียบร้อยมันจะประมาณต้น ๆ ปีของปีถัดไป
เวลาเค้ารับสมัครสอบ เช่นเราอยู่ ม.6 ตอน 2556 เราก็ต้องสมัครสอบของ ปี 2557 ใช่ไหมคะ
ขอบคุณพี่มากเลยนะคะ ที่สละเวลามาตอบให้

ใช่แล้วครับ :)