Docchula Community

หนังสือสำหรับอ่านสอบ

เด็กม.4

หนังสือสำหรับอ่านสอบ
« on: August 23, 2009, 09:11:56 pm »
คือ หนูไม่รู้ว่าจะเลือกหนังสือของสำนักพิมพ์ไหนดีอะค่ะ
เพราะว่าปัจจุบันมีหลายสำนักพิมพ์มากเลย
ที่ผลิตหนังสือเกี่ยวกับการสอบต่างๆ
แล้วที่กวดวิชา+เพื่อนบางคนเขาก็เตือนด้วยว่า
บางครั้งหนังสือบางเล่มก็เฉลยผิด

คือหนูถามว่าพี่ๆว่าแต่ละวิชาพี่ๆเลือกอ่านของสำนักพิมพ์ไหน
แล้วก็ของอาจารย์ท่านไหนคะ เผื่อหนูจะลองหาดูบ้าง
แล้วเราจะเช็คได้ยังไงหรอคะว่าเฉลยที่หนังสือบอกถูกหรือป่าวอะค่ะ

ขอบคุณสำหรับกำลังใจพี่ๆหมอทุกคนนะคะ
ขอให้ได้Aค่ะ

หนูจะไปเป็นรุ่นน้องของพวกพี่ๆให้ได้ค่ะ

Offline Baros™ 『バーロス』

• Baros™
  • *
  • 10623
  • 122
  • Baros™
Re: หนังสือสำหรับอ่านสอบ
« Reply #1 on: August 23, 2009, 10:14:42 pm »
เลืือกที่น้องอ่านแล้วคิดว่าเราเข้าใจครับ

เรื่องเฉลยนี่จริงๆถ้าจะเช็คก็คือดูหลายๆเล่มน่ะนะ หรือไม่งั้นก็ลองอ่านในหนังสือหรือ Search เอาในเนตดูน่าจะมี
A book, tightly shut, is but a block of paper.